સમંતિ દર્શાવતી શરતો દાખલ: છેલ્લે સમુદાય માટે રાહત

પારસી ટાઈમ્સના વાંચકોને આશરે એકાદ દોઢ વર્ષ પહેલાની વાત યાદ હોય તો બીપીપીનું કાર્ય થંભી જવા પામ્યું હતું જ્યારે બે ટ્રસ્ટીઓ આરમઈતી તિરંદાઝ અને વિરાફ મહેતા જેમણે લીવ એન્ડ લાઈસન્સ/ટેનન્સી એગ્રીમેન્ટ પર હસ્તાક્ષર કરવા ના પાડી કારણ તેઓ માનતા હતા કે તમામ કરારોમાં મંચી કામાના હસ્તાક્ષરો પણ હોવા જરૂરી છે. (ચેરિટી કમિશ્નર પહેલા જેમનું સ્ટેટસ ટ્રસ્ટી તરીકે હજુપણ અનિર્ણિત છે.)

2017ના મિસલીનીયસ પિટીશન નંબર-2માં આરમઈતી તિરંદાઝ અને વિરાફ મહેતાએ બીપીપીના બહુમતી ટ્રસ્ટીઓ સામે વિવિધ રાહત મેળવવા માટે દાવો કર્યો છે જેમા બધા દસ્તાવેજો, મિનિટ, અકાઉન્ટસ વગેરેનો સમાવેશ થાય છે. માર્ચ 2017ના મહિનામાં ન્યાયપૂર્ણ કાર્યવાહીમાં ઉઠાવવામાં આવેલા મુદ્દાઓની પતાવટની સંમતિ શરતો દાખલ કરવામાં આવી હતી.

વાંચકોને એ પણ યાદ હશે કે આરમઈતી તિરંદાઝ અને વિરાફ મહેતાએ લીધેલા લેખિત વાંધાને લીધે સબ રજિસ્ટ્રાર ઓફિસ દ્વારા કરારો રજીસ્ટર કરવામાં આવી ન હતી.

માર્ચમાં સંમતિ શરતોના હસ્તાક્ષર દરમિયાન, બે ટટ્રસ્ટીઓએ કોર્ટને ખાતરી આપી હતી કે માર્ચ 2017 માં સંમતિ શરતો નોંધાવવામાં આવ્યા પછી તરત જ તેઓ તેમના વાંધા પાછા ખેંચી લેશે. જો કે, આ બન્યું ન હતું.

તે માત્ર 22 નવેમ્બર, 2017 ના રોજ સંમતિ શરતો (એસસીટી) હસ્તાક્ષર કરવામાં આવ્યા હતા.

હાઉસિંગ ફાળવણી અને તેમના દસ્તાવેજો દોઢ વર્ષથી વધુ વર્ષો માટે સમુદાયના સભ્યો માટે ચિંતાનો મુદ્દો છે. છેલ્લે આ મુદ્દો બાજુએ મુકી દેવામાં આવ્યો હતો.

સરળ શબ્દોમાં સંમતિ શરતોનો સારાંશ છે:

1) બહુમતી ટ્રસ્ટી દ્વારા લેવાયેલા કોઈપણ હાઉસિંગ ફાળવણીના નિર્ણય તમામ ટ્રસ્ટીઓ પર બંધનકર્તા છે (જે લોકો અસંતોષ ધરાવતા હોય તે સહિત) અને તમામ ટ્રસ્ટીઓએ દસ્તાવેજોને અમલમાં મૂકવા જરૂરી છે.

2) કાયદાની જરૂરીયાત મુજબ, યોગ્ય નિર્ધારિત કાર્યવાહી અને સ્ટેમ્પ ડ્યુટી અને રજિસ્ટ્રેશનની ચૂકવણી કર્યા વિના કોઈ ફ્લેટ્સ ફાળવવામાં આવશે નહીં.

3) તમામ ટ્રસ્ટીઓ, સીઇઓ તરફથી નોટિસ મળ્યાના 10 દિવસના સમયગાળા દરમિયાન, તેમના હસ્તાક્ષરો માટે સમજૂતીઓ તૈયાર કરવામાં આવી હોવાના જણાવ્યા મુજબ, તે કરારની અમલ કરવી જોઈએ અને પોતાને વ્યક્તિગત રીતે અથવા તેમના રજીસ્ટ્રેશન માટે રચાયેલી એટર્ની દ્વારા ઉપલબ્ધ થવી જોઈએ.

4) જો કોઈ ટ્રસ્ટી(સ)ઓ નિર્ધારિત 10 દિવસના સમયગાળામાં આવું કરવામાં નિષ્ફળ જાય, તો તે કરાર બાકી રહેલ ટ્રસ્ટીઓ દ્વારા રજીસ્ટર થઈ શકે છે.

5) ટ્રસ્ટીઓ આરમઈતી તિરંદાઝ અને વિરાફ મહેતા દ્વારા સબ રજિસ્ટ્રાર પહેલા ઉપરોક્ત વાંધો, બીપીપી પાસેથી કોઈ પણ કરારની નોંધણી કરાવવાની માંગણી કરતા નથી, અથવા સાત દિવસની અંદર કોઈ પણ ઘટનામાં હુકમની તારીખે પાછી ખેંચી લેવાની માંગણી કરે છે.

6) ટ્રસ્ટીઓ આરમઈતી તિરંદાઝ અને વિરાફ મહેતાએ ભવિષ્યમાં દસ્તાવેજના રજીસ્ટ્રેશન માટે વાંધાના કોઈપણ પત્રને સંબોધન કરવાથી દૂર રાખ્યા છે, જ્યાં સુધી દસ્તાવેજની કાર્યવાહી અને નોંધણી પ્રક્રિયા મુજબ એસસીટીમાં નોંધણી કરાશે.

7) ડબ્લ્યુસીએમ / બીપીપી સાથે વાડિયા બાગની ઉપલબ્ધ તમામ માહિતી / ફાઇલો / દસ્તાવેજો / રેકોર્ડ્સ પર ટ્રસ્ટીઓનો સંપૂર્ણ હક રહેશે.

8) વાડિયા કમિટી ઓફ મેનેજમેન્ટની કાર્યવાહીની ઓડિઓ અથવા વિડિયો રેકોર્ડ હોવી જોઇએ નહીં.

9) મંચી કામાએ ટ્રસ્ટી તરીકે રહેવુ કે નહીં તે મુદ્દો ખુલ્લો રાખવામાં આવે છે.

10) ટ્રસ્ટની સંપત્તિઓના ફાળવણી અંગેના વિવિધ કાનૂની મુદ્દાઓ વિભિન્ન ટ્રસ્ટી અને અન્ય ટ્રસ્ટીની કાનૂની સંમતિ ખુલ્લી રાખવામાં આવે છે.

અહીં આશા રાખવામાં આવે છે કે હવે બીપીપી બોર્ડરૂમમાં શાંતિ હશે, અને લાભાર્થીઓ અને સમુદાયના સભ્યો, ટ્રસ્ટીઓના નવેસરથી ધ્યાન કેન્દ્રિત થશે, જે મુદ્દાઓ કે જેમણે અત્યાર સુધી બોર્ડ વિભાજિત રાખ્યું છે તેના બદલે.

Leave a Reply

*