બેબીકોર્ન સોલ્ટ એન્ડ પેપર

સામગ્રી: 16-20 બેબી કોર્ન, 2 ટેબલ સ્પૂન કોર્નફલોર, સ્વાદાનુસાર મીઠું, 7-8 વાટેલા કાળા મરી, 2 ટેબલ સ્પૂન+ડીપ ફ્રાઈંગ માટે તેલ, 4 લીલા કાંદા પાંદડા સાથે, 4 દાંડી સમારેલી સેલરી, 2 લીલા મરચાંની સ્લાઈસ, 1 નાનો ટુકડો સામરેલું આદું, 3-4 કાળી સમારેલું લસણ.

રીત: બેબીકોર્ન અધકચરા બાફો. પાણી નીતારી તેની લાંબી ત્રાસી સ્લાઈસ કરો. તેને બાઉલમાં લઈ તેમાં કોર્નફલોર, મીઠું, અડધા વાટેલા મરી નાખી બરાબર મિક્સ કરો, એક નોનસ્ટીક કઢાઈમાં પૂરતું તેલ ગરમ કરી બેબી કોર્નની સ્લાઈસને સોનેરી તળી એબ્સોર્બન્ટ પેપર પર કાઢો. લીલા કાંદાના પાંદડા સાથે સ્લાઈસ કરો. એક નોનસ્ટીક કઢાઈમાં બે ટેબલસ્પૂન તેલ ગરમ કરો. તેમાં લીલા કાંદા સેલરી, લીલા મરચા, આદુ અને લસણ નાખી બે મિનિટ સાંતળો, તેમાં બેબીકોર્ન, મીઠું અને બાકીનો મરી પાવડર નાખી એક મીનીટ થવા દો. ગરમ સર્વ કરો.

 

About  આબાન પરવેઝ તુરેલ

Leave a Reply

*