ડબ્લ્યુઝેડઓ ટ્રસ્ટ ફંડસ – સમુદાયની સેવાનું એક ઉદાહરણ

1991માં સ્થાપિત, વર્લ્ડ ઝોરાસ્ટ્રિયન ઓર્ગેનાઇઝેશન ટ્રસ્ટ(ડબ્લયુઝેડઓટી), તેમની સિસ્ટર ક્ધસર્ન્સ – ડબ્લયુઝેડઓ ટ્રસ્ટ ફંડસ ફોર વિમેન એન્ડ ચિલ્ડ્રન (1993) અને ડબ્લયુઝેડઓ ટ્રસ્ટ ફંડસ (1995) – આપણા ઝોરાસ્ટ્રિયન સમુદાયના વંચિત વર્ગને ટેકો, ઉત્થાન અને સશક્તિકરણ માટે અનુકરણીય સેવાઓ આપી રહી છે, તેમજ આપણી ધાર્મિક અને સાંસ્કૃતિક રચનાના અસ્તિત્વ અને સંભાળ માટેના નિર્ણાયક કારણો લીધા છે. ટ્રસ્ટની રચના જરથોસ્તીઓના કમનસીબ સ્તરે ગરીબીનો સામનો કરવા માટે કરવામાં આવી હતી, ખાસ કરીને દક્ષિણ ગુજરાતમાં વસવાટ કરીને તેમની આજીવિકા પૂરા પાડીને, તેમની પ્રતિષ્ઠાને સુરક્ષિત ભાવિની આશા રાખીને પુન: સ્થાપિત કરવામાં આવી હતી. નાણાકીય અને ભૌતિક સહાય ઉપરાંત, લાભાર્થી પરિવારોને તેમના પગ પર ઉભા રહેવા માટે માર્ગદર્શન આપવા મહત્વપૂર્ણ ટેકો આપવામાં આવે છે જેથી તેઓ પાછા ફરી સમાજને પાછું આપી શકે.
સમુદાય કારણો: આપણા સમુદાયના સ્વપ્નદ્રષ્ટા, ચેરમેન, દિનશા તંબોલી અને એક સાથે સમર્પિત ટ્રસ્ટીઓની ટીમ – બચી તંબોલી, ફરોખ કાસદ, ફરઝાના મોજગાની, અસ્પી આંબાપારડીવાલા, સાયરસ વાન્દ્રીવાલા અને રોહિન્ટન કોન્ટ્રાક્ટર – આ ત્રણેય ટ્રસ્ટના સામૂહિક સમર્થન અને અસંખ્ય લોકોને રાહત પૂરી પાડવાના સક્ષમ નેતૃત્વ હેઠળની યોજનાઓ અને કારણો નીચે મુજબ છે.
ખેડૂત પુનર્વસન યોજના, ગ્રામીણ આવાસન યોજના, મોબેદોને ટેકો, સ્વ-રોજગાર યોજના / માઇક્રોક્રેડિટ પ્રોગ્રામ, તબીબી સહાય, શૈક્ષણિક સહાય / યુવા પ્રવૃત્તિઓ, ગરીબી મુક્તિ, નવસારી – વરિષ્ઠ નાગરિક કેન્દ્રો, નવસારીમાં ઇકોનોમી આવાસન, ખાદ્ય અનાજ વિતરણ, સંજાણનું સેનેટોરિયમ, જીયો પારસી સાથે પાર્ટનરશીપ.
અરજી માટેની કાર્યવાહી: સહાય માંગનારાઓને તેમના સંજોગો અને જરૂરિયાતોની રૂપરેખા સાથે સંપૂર્ણ એપ્લિકેશન સબમિટ કરવાની જરૂર છે. વિગતવાર આકારણી અને ચકાસણી કર્યા પછી, સમિતિના ટ્રસ્ટીઓને તેની ભલામણો સુપરત કરે છે, જે અરજદારોને યોગ્ય સહાયને અંતિમ સ્વરૂપ આપે છે. જો જરૂરી હોય તો, મંજૂર અરજદારોની જરૂરિયાતોને પહોંચી વળવા માટે ભંડોળ ભેગુ કરવામાં આવે છે.
તમે કેવી રીતે મદદ કરી શકો છો?
શું તમે ડબ્લ્યુઝેડઓ ટ્રસ્ટ ફંડસ દ્વારા લીધેલા ઉપરોક્ત કોઈપણ કારણોસર ભાગ લેવા અને ફાળો આપવા માંગો છો જે જીવન, પરિવારો અને સમુદાયોનું પુનર્નિર્માણ કરે છે? તમે બાળકના ભાવિ અથવા શિક્ષણને પ્રાયોજિત કરી શકો છો, ખાદ્ય અનાજ વિતરણ કરી શકો, કોઈ પણ યોજનાને વ્યક્તિગત અથવા જૂથ તરીકે દાન આપો.

Leave a Reply

*