નીમચ ડીસીએ સંપત્તિ વેચવાના એફપીઝેએઆઈના પ્રસ્તાવને નકારી કાઢયો

નીમચ (મધ્યપ્રદેશ)માં તેની મિલકતો અંગે સમુદાયમાં ચાલી રહેલા વિવાદોને ધ્યાનમાં રાખીને, સ્થાનિક નાયબ કલેકટર (ડીસી) એ ફેડરેશન ઓફ પારસી ઝોરાસ્ટ્રિયન અંજુમન્સ ઓફ ઈન્ડિયા (એફપીઝેડએઆઈ) દ્વારા બનાવેલી મિલકતો વેચવાના પ્રસ્તાવને નકારી કાઢવાનો આદેશ આપ્યો છે. બીપીપી પેટાકંપની.
આ વિકાસ સ્થાનિક અખબારમાં મિલકતોના વેચાણ અંગેની જાહેરાત પ્રકાશિત થયાના બે વર્ષ પછી થયો છે. કલેકટરે નિરીક્ષણ કર્યું હતું કે મિલકત, જેમાં 4,000 અને 1,800 ચોરસ ફૂટમાં ફેલાયેલા બે મકાનો શામેલ છે, તે 150 વર્ષથી વધુ જુના છે નીમચ અંજુમન જૂથના છે, જે નીમચમાં પારસી સમુદાયની મિલકતોની દેખરેખ રાખે છે. મિલકતો વિશે નિર્ણય લેવા માટે, નીમચ પારસી અંજુમનના 3/4 સભ્યોએ મંજૂરી આપવી પડશે. નીમચ પારસી અંજુમનના 15 સભ્યોમાંથી 11 સભ્યોએ તેમની સંમતિ આપવી જોઈએ. તેમાં વધુમાં ઉમેર્યું હતું કે તા. 16મી ઓકટોબર, 2017 ના રોજ મિલકતો અંગેની બેઠક માટે માત્ર સાત સભ્યો હાજર હતા, જેમાંથી ચાર સભ્યોએ સંપત્તિના વેચાણની તરફેણમાં મત આપ્યો હતો. આદેશમાં ઉમેરવામાં આવ્યું છે કે, ‘શા માટે એમ.પી. પબ્લિક ટ્રસ્ટ અધિનિયમ, 1951ની કલમ 14 મુજબ, અરજી અને નિયમોનું પાલન કરતી નથી, તેથી અમે નીમચ ખાતે સંપત્તિ વેચવાના પ્રસ્તાવને નકારી કાઢીયે છીએ.’ ઓર્ડરમાં ઉમેરવામાં આવ્યું છે. નીમચમાં જરથોસ્તી વસ્તી માત્ર 15ની હોવાથી, બીપીપી અને એફપીઝેડઆઈ આ મિલકત વેચવા માંગતી હતી. બી.પી.પી. અધ્યક્ષ યઝદી દેસાઇએ જારી કરેલા નિવેદનમાં જણાવ્યા મુજબ આ સંપત્તિઓ વેચી શકાશે અને સમુદાયની અન્ય જરૂરિયાતો માટે વાપરી શકાશે. તેમણે વ્યક્ત કર્યું છે કે હવે પછીનું પગલું આ મુદ્દે કોર્ટમાં ચાલશે.
કર્ટસી:એચટી

Leave a Reply

*