અસ્પન્દાદ ની નિરંગ

સ્પેન્તા આરમઈતી, સ્પેન્દારમદ અથવા અસ્પન્દાદ એ પૃથ્વીના દેવદૂતો છે. ઘણી શક્તિશાળી પ્રાર્થનાઓમાંથી આપણને આશીર્વાદ મળે છે, તેમાંથી અસ્પન્દદાદની નિરંગ કદાચ સૌથી અનન્ય છે. તેનું ટૂંક અનુવાદ નીચે મુજબ છે:
નામ અને દાદાર અહુરા મઝદાની મદદ હોજો! સ્પેન્દારમદ મહિનાના સ્પેન્દારમદને દિવસે યઝદ, ફરિદૂન, તાગીને ધારણ કરનાર, સ્ટાર્સ તેશતર તીરની મદદથી સતાયશ, વનન્ત,અને હફતોરીંગની મદદ દ્વારા હું આ તમામ દેવો, ખરાફાસ્ટાર્સ, દરૂજી ધારણકરનાર, જાદુગરો, દુષ્ટ પરીઓ, દુષ્ટ શક્તિ વાપરનારાઓ, ઇરાદાપૂર્વક બહેરા અને બુદ્ધિશાળી અંધ, દુષ્ટ કરનારા, ચોર, વરૂ જેવા માણસોના મોઢા બાંધનાર છું અને મને અષેમ વોહુ મદદ કરે!
તે એક પીળા કાગળ પર કેસર શાહી (પાણી અને કેસરનું મિશ્રણ) સાથે એક મોબેદ સાહેબ દ્વારા લખવાનું છે. જો કે, મોટે ભાગે હવે તે સામન્ય સફેદ કાગળ પર તે લાલ શાહીમાં લખાય છે. દસ્તુરજી જે આ લખે છે તે અસ્પન્દાદ મહિનો અને અસ્પન્દાદ રોજને દિવસે જ લખી શકે છે. એમણે પહેલા તેમની રોજની પ્રાર્થના કરવી પછી તેસ્તર તીર યઝદની બાજ લીધા પછી જ તે આ નિરંગ લખવાનું શરૂ કરી શકે છે.
તે જ દિવસે, આ નિરંગ તમારા ઘરના મુખ્ય પ્રવેશદ્વાર ઉપર મૂકવી જોઈએ. આ નિરંગ, જે પાઝેન્ડ લિપિમાં લખાયેલ છે, તે તમારા ઘરની ઢાલ છે. તે તમારા દરવાજા પર આવતા બધા નકારાત્મકતા અને અનિષ્ટને અટકાવે છે. તે દુષ્ટ લોકોની શક્તિઓને બાંધી દે છે અને તેને તમારા ઘરથી દૂર કરે છે. આ નિરંગનું દર વર્ષે નવીકરણ કરવું આવશ્યક છે અને જૂની નિરંગને જ્વાળાઓમાં સમાવિષ્ટ કરવી આવશ્યક છે. આપણા શાસ્ત્રોએ જે આપ્યું છે તે આપણે ઝડપથી ગુમાવી રહ્યા છીએ. ભલે તે દિવસ આવ્યો અને ગયો, આ નિરંગને તમારા દરવાજા ઉપર મૂકવાથી તે તમારી સારી મદદ કરશે – આ વાલી તમને ક્યારેય નિષ્ફળ નહીં કરે!

About  ડેઝી પી. નવદાર

Leave a Reply

*