એરવદ ઝરીર ભંડારાએ દિલ જીતી લીધું

તા. 2જી નવેમ્બર, 2019 ના રોજ, એક પ્રેરણાદાયક ધાર્મિક સેમિનાર મોબેદસ હાર્ટ ટુ મોબેદસ હાર્ટ – એરવદ ઝરીર ભંડારા દ્વારા મુંબઈના રીપન કલબમાં સવારે 11 કલાકે દર્શાવવામાં આવ્યો હતો. આ કાર્યક્રમમાં 20થી વધારે મોબેદોએ ભાગ લીધો હતો. આ કાર્યક્રમમાં કામા અથોરનાન મદ્રેસાના ભૂતપૂર્વ પ્રિન્સિપલ, એરવદ કેરસી કરંજીયા, મુખ્ય અતિથિ બીપીપીના ટ્રસ્ટી વિરાફ મહેતા અને મહેમાન અતિથિ – દાદર અથોરનાન મદ્રેસાના પ્રિન્સીપાલ ડો. એરવદ રામીયાર કરંજીયાએ ભાગ લીધો હતો. આરોગ્ય ગુરુ અને કોર્પોરેટ લાઇફના કોચ, ડો.મિકી મહેતા દ્વારા આયોજિત, આ સેમિનારમાં આપણા જરથોસ્તી સમુદાયની રચનામાં આપણા આદરણીય મોબેદોની ભાવનાને પરિવર્તિત કરવામાં મદદ કરવાના ઉદ્દેશ્યને ધ્યાનમાં રાખીને, આ ઉપસ્થિત અને અરસપરસ સત્રમાં ભાગ લેવા માટે તમામ મોબેદોને આમંત્રણ આપવામાં આવ્યું હતું.
ડો.મિકી મહેતાએ સૌને આવકાર્યા હતા અને વિરાફ મહેતાએ વક્તા મોબેદ એરવદ ઝરીર ભંડારાનો પરિચય કરાવ્યો હતો. 5મી ડિગ્રી કરાટે બ્લેક બેલ્ટ ધરાવતા ઝરીર ભંડારાએ પોતાનું જીવન માનવ કલ્યાણ અને સામાજિક પ્રશ્ર્નો માટે સમર્પિત કર્યું છે. એરવદ ઝરીરે આવેલ બધાને હાથ પકડવાનું કહ્યું અને એરવદ રામીયાર કરંજીયાને હમબંદગી કરવા જણાવ્યું.
તેમણે આપણા પૂર્વજોએ કેવી રીતે જ્યોતિષવિદ્યા, ખગોળશાસ્ત્ર અને રસાયણ શાસ્ત્રનું જ્ઞાન, સાથે મળીને પ્રાર્થના દ્વારા સુપર કુદરતી સશક્તિકરણ કરવામાં સક્ષમ બન્યું તે અંગે મેળાવડાને જણાવ્યું. મોબેદો કેવી રીતે સમુદાયની કરોડરજ્જુ છે; આજીવન પરિવર્તન લાવવા માટે ભાવનાને ધ્રુજાવ્યા વિના સમુદાયની ઇચ્છાને કેવી રીતે આકાર આપવો; મોબેદોની ભૂમિકા અને જવાબદારીઓ; ઇચ્છિત અસર માટે યોગ્ય ઉચ્ચારણ સાથે પ્રાર્થના કરવી અને સ્પંદનોના માધ્યમથી આધ્યાત્મિક વિશ્ર્વ સાથે વાતચીત શરૂ કરવી કેવી રીતે જરૂરી છે – તેના પર ભાર મૂક્યો, ‘તે બરાબર કરો અથવા તે બિલકુલ ન કરો!’ ધાર્મિક વિધિઓ કરવા માટે પૂરતા અને સાચા જ્ઞાનને પ્રાપ્ત કરવાનું મહત્વ, અને જો બધા નહીં તો સમુદાયના થોડા સભ્યો તેમના દ્વારા પ્રેરિત થાય તે જણાવ્યું હતું.

Leave a Reply

*