મીનો રામ યઝદ અને લગ્ન

હા, ભગવાનની શાંત સ્મૃતિમાં પણ તમે એક સાથે રહેશો. પરંતુ તમારી એકતામાં જગ્યાઓ થવા દો અને સ્વર્ગના પવનને તમારી વચ્ચે નૃત્ય કરવા દો. એક બીજાને પ્રેમ કરો, પણ પ્રેમને બંધન ન બનાવો. તેના બદલે તમારા આત્માના કાંઠે વચ્ચે ફરતો સમુદ્ર બનવા દો. -કાહલિલ જીબ્રાન લગ્ન પર.
આપણે એવી દુનિયામાં જીવીએ છીએ જ્યાં ઘરો અને ફર્નિચર બંને ભાડેથી મળે છે. તમારે એક જ ટેબલ પર બેસવા અથવા તે જ વિસ્તારમાં રહેવાની પ્રતિબદ્ધતા નથી. હંમેશાં પસંદગી હોય છે, તમે ઇચ્છાથી ખસેડી શકો છો. આજે, આપણે એવા સમાજમાં જીવીએ છીએ જે સતત આંદોલન અને પરિવર્તન પર ચાલે છે. કેટલીકવાર આ આપણા વ્યક્તિગત જીવનમાં પ્રતિબિંબિત થાય છે, જ્યાં આપણી યુવા પેઢી એક ભાગીદારને છોડીને બીજા પાસે જવાનું પસંદ કરે છે. સંબંધોનો દાખલો બદલાઇ ગયો છે. પરંતુ આ ઘરની શાંતિ અને સુમેળ પર અસર કરી શકે છે.
મારી પેઢી આપણા માતાપિતાના આદેશથી મોટી થઈ છે – તમે એકવાર જીવો છો, તમે એકવાર મરો છો અને તમે એક વાર લગ્ન કરો છો (કમનસીબે, કેટલીક વાર નહીં!) અને તેઓએ તેમના જીવનકાળ દરમિયાન તે સાબિત પણ કર્યું. જ્યારે આ લાઇવ-ઇન ભાગીદારી અંગેનો ચુકાદો નથી, આપણે ઇચ્છીએ છીએ કે આપણા યુવા પુખ્ત વયના લોકો ફળદાયી અને સુખી લગ્ન જીવનનો આનંદ માણી શકે અને જેનાથી ઘણા અદભુત અને સુખી બાળકો પેદા થાય!
મીનો રામ યઝદ આનંદ, પ્રેમ અને એકતાના કંપનનું વહન કરે છે. તેમને યુગલોને આશીર્વાદ આપવા માટે કહેવામાં આવે છે અને લગ્ન સમારોહ દરમિયાન આશિર્વાદમાં તેમનું નામ આવે છે. તેથી, આપણને જ્યારે વૈવાહિક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે અથવા કોઈ વ્યક્તિ પ્રિય જીવનસાથી શોધી શકતો નથી અથવા કેટલાક યુવક-યુવતીઓ લગ્ન કરવાનો ઇનકાર કરે છે, ત્યારે મીનો રામ યઝદનો મંત્રોચાર આ બધા અવરોધોને દૂર કરે છે.
મીનો રામ યશ્તનો પાઠ કરવો એ ઘરમાં શાંતિ અને સુમેળ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. તેમ છતાં, ઘણા લોકો પાસે સંપૂર્ણ યશ્તનો પાઠ કરવા માટે ધૈર્ય અને સમય નથી, જે લાંબી પ્રાર્થના છે. બીજો શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ એ છે કે રામ રોજની સેતાયેશનો પાઠ કરવો. તે નિરંગ જેટલું ટૂંકું નથી છતાં પણ, તે યશ્તનુું ખૂબ ટૂંકું સંસ્કરણ છે, અને નિયમિત પ્રાર્થના કરવાથી તેના સકારાત્મક પરિણામો પ્રાપ્ત થાય છે.
બધી સેતાયશ પ્રાર્થના ગુજરાતી તમામ ખોરદેહ અવસ્તામાં ઉપલબ્ધ છે. જે પાના નં 547 થી 579 સુધી છે. મારા જેવા ઘણાય જે ગુજરાતી વાંચી શકતા નથી તેવા લોકો માટે, કોલાબાની કરાણી અગિયારીની લાઇબ્રેરીમાં અંગ્રેજીમાં સંપૂર્ણ 30 રોજની સેતાયેશ પુસ્તક ઉપલબ્ધ છે. આ પ્રાર્થના પુસ્તકને સ્ત્રોત બનાવવાનો તે સાર્થક પ્રયાસ હશે – જે મુલ્યથી બહારનો ખજાનો છે.
લગ્ન એ સલામતી અને કાયમ બદલાતી દુનિયામાં એક એન્કર છે; તે જીવન સંગતમાં ઠંડી પરિપૂર્ણતા, આનંદ અને ખુશાલી લાવી શકે છે. તે આપણા સમાજ અને દેશનું સૌથી નાનું એકમ છે. ચાલો આપણે તેને મજબુત બનાવી તેને પ્રેમના સુવર્ણ તારથી ગૂંથીએ!

About ડેઝી પી. નવદાર

Leave a Reply

*