સંજાણ ડે ભપકાદાર રીતે ઉજવાયો!

16મી નવેમ્બર, 2019ની સવારે, જ્યારે મુંબઈથી ગુજરાત એક્સપ્રેસ ટ્રેન જે સંજાણ સ્ટેશન પર ઉભી રહી હતી ત્યારે તેનો અર્થ એક હોઈ શકે કે તે હતો આપણોે ભવ્ય સંજાણ ડે! આશરે હજાર જરથોસ્તીઓ આ શુભ દિવસની ઉજવણી કરવા માટે સંજાણ સ્તંભની આજુબાજુના મેદાનમાં એકઠા થયા હતા, જે સવારે 9:30 કલાકે જશન સમારોહથી શરૂ થયો હતો, ઉદવાડા અને સંજાણના પાંચ મોબેદો દ્વારા જશનની પવિત્ર ક્રિયા કરવામાં આવી હતી. પરીચેર દવિએરવાલા સ્ટેજ ઉપર મહેમાનોનો પરિચય આપીને કાર્યક્રમની શરૂઆત કરી હતી. ઉદવાડાના એરવદ ફિરોઝ દસ્તુરે હમબંદગીનું નેતૃત્વ લીધું હતું.
પ્રારંભિક સન્માન અને ફૂલો અને શાલ સાથે મહેમાનોનું સ્વાગત કર્યા પછી, માઇક એરવદ ફિરોઝ દસ્તુર જેમણે જનતાને સંજાણને શ્રીજી ઇરાનશાહનું જન્મસ્થળ હોવાનું જણાવ્યું હતું, જે લગભગ 1,350 વર્ષ પહેલાં થયું હતું. તેમણે કહ્યું કે, આજે ભારતમાં આપણો ધર્મ આપણને જીવનનો માર્ગ બતાવે છે અને આપણે આપણા ધાર્મિક ઉપદેશોને યાદ કરીને આપણું જીવન જીવવાની જરૂર છે. તેમણે બધાને આપણા ધર્મ પ્રત્યે વફાદાર રહેવા અને હંમેશાં તેની સાથે રહેવાની વિનંતી કરી હતી. સંજાણ સ્તંભ સમિતિના પ્રમુખ બેપ્સી દવિએરવાલા જેમણે મહેમાનોનું સ્વાગત કર્યું, અને આપણા સમાજને હંમેશાં સારી સારવાર આપવા બદલ જાદી રાણા અને ભારત સરકારનો આભાર વ્યક્ત કર્યો હતો. ખુશનમ દવિએરવાલા જેમણે દમણ અને દીવના વર્તમાન પ્રશાસક પ્રફુલ પટેલ અને અગાઉ ગુજરાતના ગૃહ પ્રધાનની રજૂઆત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે તેમનો મુખ્ય ઉદ્દેશ્ય પરિવર્તન છે અને દમણ અને દીવને એકદમ ડિજિટલ અને કેશલેસ સ્થાન બનાવવામાં તેઓ મદદરૂપ થયા હતા. પ્રફુલ્લ પટેલે પારસી સમુદાયને અભિનંદન આપ્યા હતા અને રાજા જાદી રાણા પ્રત્યેની નિષ્ઠા વ્યક્ત કરવા સમુદાયના લોકો વર્ષોથી પ્રામાણિકપણે સંજાણ ખાતે ભેગા થવા બદલ સલામ કરી હતી.
પરિચહેર દવિએરવાલાએ લોકોનો આભાર માન્યો હતો તથા સમારોહનું સમાપન, કૈઝાદ પટેલ દ્વારા
કેટરીંગ કરાયેલા શાકાહારી લંચનો આશરે 500 જેટલા જરથોસ્તીઓએ આનંદ માણ્યો હતો.

About  ખુશરૂ પી. મહેતા

Leave a Reply

*