દુઆ નામ સેતાયશ્ની

આપણે 2019ની છેલ્લા દિવસોની સફર કરી રહ્યા છે. ચાલો આપણે આપણું દૈનિક ફરજીયાત પૂર્ણ કરવા માટે અંતિમ પ્રાર્થનાથી પ્રારંભ કરીએ (ફરજિયાત દૈનિક પ્રાર્થના પાઠ) ‘દુઆ નામ સેતાયશ્ની’.
હું પ્રાર્થના કરૂં છું કૃપાળુ, ક્ષમા કરનાર અને પરમ કૃપાળુ ભગવાન અહુરા મઝદાને આનંદની મહિમા આપું છું. અહુરા મઝદાના પવિત્ર નામની પ્રશંસા જે કાયમ હતો, કાયમ છે અને કાયમ રહેશે તેનું નામ દયાળુ ભગવાન છે, તેનો સાર એક છે અને તેનું નામ અહુરા મઝદા છે. સર્વોત્તમ ભગવાન, સમર્થ, સમજદાર, સર્જક, પાલનહાર, રક્ષક, સદાચારી, દયાળુ, માફ કરનાર અને સંપૂર્ણ ચુકાદાના સર્વશક્તિમાન.
જીવંત માણસોમાં, હું તેમનો આભાર માનું છું, મહાન શાશ્વત જીવ, જેમણે તેમની અજોડ શક્તિ અને શાણપણથી, છ ઉત્કૃષ્ટ અમેશાસ્પંદ (પવિત્ર અમર)ની રચના કરી, તેમણે ઘણા અદભુત એન્જલ્સ, સ્વર્ગ, ગીતોનો વાસ, ઓર્બિટ બ્રહ્માંડ, તેજસ્વી સૂર્ય, તેજસ્વી ચંદ્ર અને તારા, સર્જનની સંભાવનાઓ, હવા, પવન, પાણી, અગ્નિ અને પૃથ્વી, વનસ્પતિ, પ્રાણી અને ખનિજ અને માનવજાતની રચના કરી.
શ્રધ્ધાંજલિ અને નમસ્કાર ભગવાન જે અધિકાર દ્વારા કામ કરે છે. જેમણે બધા સર્જનોમાં માનવને શ્રેષ્ઠતા આપી છે. તેને વાણીની ભેટ અને સંશોધન કરી શકે તેવી શક્તિ આપી છે. તેણે સમયનું શાસન અને દ્રુષ્ટ આત્માઓ સાથે લડી શકીયે તેવા સક્ષમ બનાવ્યા છે!
ભગવાનમાં શ્રધ્ધા રાખો જેમણે આપણને જરથુસ્ત્ર આપ્યા. ધર્મ પ્રત્યેની ભેદભાવપૂર્ણ માન્યતા, જેણે આપણને સર્જન પર સર્વોપરિતા આપી અને અમને ઉપદેશોનું શિક્ષણ આપનારા કાન દ્વારા પ્રાપ્ત સ્વાભાવિક શાણપણ આપ્યું. લાભકર્તા દૈવી સંદેશ – આત્માનો ઉદ્ધારક, જે આત્માને ચમકતા અને સુગંધિત શ્રેષ્ઠ અસ્તિત્વ સુધી પહોંચાડશે, શાશ્ર્વત દેવતાનું શ્રેષ્ઠ લક્ષ્ય.
તમારા કહેવા પર, હે ભગવાન! હે ભગવાન, તારા આદેશથી, તારી ઇચ્છા પ્રમાણે, હે સદાચારી પ્રભુ, હું તારા સારા વિશ્ર્વાસનાં સિદ્ધાંતો અનુસાર સ્વીકારૂં છું, તેનું ધ્યાન કરૂં છું, બોલું છું અને કાર્ય કરૂં છું. હું બધા ન્યાયીપણામાં અડગ છું અને બધા પાપોથી મુકત છું. હું શુદ્ધ મારા સ્વયં અને મારા જન્મજાત પાત્રને જાળવી શકું, હું જીવનની છ શુદ્ધ શક્તિઓ, વિચાર, શબ્દ, ક્રિયા, મન, બુદ્ધિ અને શાણપણનું રક્ષણ કરી શકું. હે પ્રભુ હું મારી શ્રેષ્ઠતમ શક્તિમાં આગળ ધપાવીશ, હું સારા વિચારો, સારા શબ્દો અને સારા કાર્યોથી તમારી ઉપાસના કરીશ. હું ત્યાંથી પ્રકાશનો માર્ગ ખોલીશ અને દુષ્ટ શક્તિ મારૂં કઈ ખરાબ નહીં કરી શકે. હું સુગંધથી ભરેલો, પ્રકાશથી ભરેલો, પરમ સુખનો વાસ છું.
ક્ષમા કરનાર ભગવાનની પ્રસંશા થાય છે. જેઓ તેમની આજ્ઞાનું પાલન કરે છે અને તેના આનંદને પરિપૂર્ણ કરે છે. અને દ્રુષ્ટોને પણ અંતે મુક્તિ આપે છે. અને તેમને ખરાબ અસ્તિત્વથી બચાવે છે અને શાશ્ર્વત દેવતામાં સમગ્ર રચનાનું આયોજન કરે છે. અહુરા મઝદાની સ્તુતી, સર્વ શક્તિમાન અને સર્વ જાણનાર ઈશ્ર્વર. સાત અમેશાસ્પંદ, બહેરામ યઝદ, અનિષ્ઠતા પર વિજય મેળવનાર હું બધાને મારી સહાયતા માટે વિનંતી કરૂં છું.
અને જ્યારે આ છેલ્લી પ્રાર્થના જેનો આપણે પાઠ કરીએ છીએ, આપણે થોડું આપણી સાથે લઈ જવું જોઈએ, નવા વર્ષમાં તેના પર ધ્યાન દોરવું જોઈએ, ‘મનશ્ની, ગવશ્ની, કુનશની, ઓ વીર, ઓ હોશ, ઓ ખેરાદ,’ અનુવાદિત , ‘હું શુદ્ધ મારા સ્વયં અને મારા જન્મજાત પાત્રને જાળવી શકું, હું જીવનની છ શુદ્ધ શક્તિઓ – વિચાર, શબ્દ, ક્રિયા, મન, બુદ્ધિ અને શાણપણનું રક્ષણ કરીશ.’
અહીં કેટલીક પ્રાર્થનાઓ છે જે આપણે આપણા દૈનિક જીવનમાં ભણવી જોઈએ અને જેથી આપણે અનિષ્ટ શક્તિઓ સામે મજબુત રહીએ અને આપણે હંમેશા વોહુ મનો (ગુડ માઇન્ડ) ની સૌમ્ય કૃપાથી જીવી શકીએ.
* તમારા પગ જમીનને સ્પર્શ થતાં જ તમારા દિવસની શરૂઆત એક અશેમ વોહુથી કરો અને તમારા સારા વિચારો આજુબાજુમાં મોકલશો.
* તમારા પરિવાર સાથે ઓછામાં ઓછું એક ભોજન લો – પછી ભલે તે નાસ્તો હોય.
* તમારી આસપાસના લોકો સાથે વાત કરો અને એક એવી વાત શેર કરો જેનાથી બધાના ચહેરા પર સ્મિત આવી જાય.
* જ્યારે તમે ક્ષણિક રૂપે તમારા જીવનમાં રહેલા લોકો સાથે સંપર્કમાં આવો છો, જેમ કે કેબ-ડ્રાઇવર અથવા બસ અથવા ટ્રેનમાં સાથી મુસાફરો, અથવા દુકાનમાં તમારી બાજુમાંના કોઈને, માનસિક આશીર્વાદ મોકલો. આ સકારાત્મક વિચાર જે તમારી પાસેથી બહાર આવે છે તે તમારા ક્ષેત્રને ઉત્સાહિત કરશે અને તમને ઉંડો આનંદ આપશે.
રમતો રમો – કેરમ, ચેસ, સાપ અને સીડી, મોનોપોલી, – જીવનની શ્રેષ્ઠ વસ્તુઓ એ વહેંચાયેલા અનુભવો છે. તેઓને ખર્ચાળ સહેલગાહ અથવા વેકેશનની જરૂરત નથી.
* અગિયારીની મુલાકાત લો – તમારે કલાકો સુધી બેસીને પ્રાર્થના કરવાની જરૂર નથી. ટૂંક ક્ષણ માટે પણ આતશ પાદશાહ સાહેબના ચમકતા ગ્રેસ સમક્ષ ઉભા રહો. તમે તમારો દિવસ શરૂ કરતા પહેલા તેને નમસ્તે કહો. તમે તમારી આસપાસના ફેરફારોનો અનુભવ કરશો તે પરિવર્તનશીલ હશે!
* આપણી જાતને નકારાત્મકતા આપવાનું બંધ કરો – પછી ભલે તે ટીવી પરની કોઈ ન્યૂઝ ચેનલમાંથી આવે અથવા વોટ્સએપ ફોરવર્ડથી અથવા સોશિયલ મીડિયાથી. વ્યક્તિને મુશ્કેલ અવગણો વિશે જાગૃત રહેવાની જરૂર છે, પરંતુ ગ્રાફિક વિગતવાર વિનોદી થવાની જરૂર નથી. આ નકારાત્મક છબીઓ આપણા મગજમાં છાપ બનાવે છે, જે ખરાબ કંપનો ઉત્પન્ન કરે છે. નકારાત્મક ગ્રાફિક સામગ્રી અને સંદેશાઓને અવગણવાનો સભાન નિર્ણય લો કે જે આગાહી કરે છે કે કેટલીક આફત નિકટવર્તી છે. ફક્ત તે સંદેશાઓ ફોરવર્ડ કરો કે જે પ્રાપ્તકર્તાને સ્મિત કરાવે છે.
પર્યાવરણને અનુકૂળ જીવન જીવવા માટે સક્રિય નિર્ણય લો. આપણે પ્રકૃતિના તમામ પાસાઓની પૂજા કરીએ છીએ અને આપણી પ્રાર્થનામાં, અમને તે બધાનો આદર કરવાનું શીખવવામાં આવે છે. નોંધપાત્ર મહાન સર્જનનો સાર આપણામાં જોવા મળે છે. આપણે આ સારને આપણા પોતાના સ્વાસ્થ્ય માટે અને આપણી આસપાસના લોકોના સુખાકારી માટે જ બચાવવો જોઈએ.
જીવન કેટલીકવાર પડકારજનક બની શકે છે, તેથી તમારી મુશ્કેલીઓ કેટલી મોટી છે તેની પર ધ્યાન કેન્દ્રિત નહીં કરતા આપણા અહુરા મઝદા કેટલા શકિતશાળી છે તેના પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો, વિશ્વાસ સાથે કે તે તમને તે બધા દ્વારા જોઈ તમને મદદ કરશે તમને બચાવી લેશે!
બધાને ખુશી ભર્યુ સાલ-મુબારક!

Leave a Reply

*