પારસી જીમખાનાએ ફેબ ઓલ-ઝોરો આર્મ-રેસલિંગ સ્પર્ધા યોજી

પારસી જીમખાના (પીજી) એ 17મી નવેમ્બર, 2019 ના રોજ તેની ચોથી ઓલ ઝોરાસ્ટ્રિયન પુરુષ અને મહિલા આર્મ-રેસલિંગ સ્પર્ધા યોજી હતી. ઝોરાસ્ટ્રિયન સ્પોર્ટ્સ કેલેન્ડર પર વાર્ષિક લક્ષણની ખૂબ માંગ કરવામાં આવી હતી, રેસલિંગ સ્પર્ધામાં મુંબઈ, પુણે, સુરત, નવસારી અને અમદાવાદના ઉત્સાહી સહભાગીઓ જોવા મળ્યા હતા.
સાંજના મુખ્ય અતિથિ વિસ્પી જીમી ખરાડી તેમની પત્ની ફરઝાના સાથે આવ્યા હતા. વિસ્પી એ માર્શલ આર્ટસના વિજયમાં સાત વખત ગિનિસ વર્લ્ડ રેકોર્ડ ધારક છે. ગેસ્ટ ઓફ ઓનર હતા 69 વર્ષીય મર્ઝબાન પટેલ મુંબઈના અગ્રણી યુવા હોકી કોચ, અને રાષ્ટ્રપતિ ભવનમાં રાષ્ટ્રપતિ રામનાથ કોવિંદ દ્વારા તાજેતરના પ્રતિષ્ઠિત દ્રોણાચાર્ય એવોર્ડ મેળવનાર, સચિન તેંડુલકર દ્વારા પ્રસ્તુત મુંબઇના સ્પોર્ટ્સ એસોસિએશનનો લાઇફટાઇમ એચિવમેન્ટ એવોર્ડ મેળવનાર. વિસ્પી ખરાડી અને મર્ઝબાન પટેલ દ્વારા ઈનામોનું વિતરણ કરવામાં આવ્યું હતું.
આ પ્રસંગે બોલતા, વિસ્પીએ શિસ્ત અને સખત મહેનતના મૂલ્યોને ઉત્તેજીત કરતી વખતે માતા-પિતાને તેમના સ્વપ્નોને અનુસરવા અને તેમના જુસ્સાને આગળ વધારવા માટે પરવાનગી આપવાની અને તેમને પ્રોત્સાહિત કરવાના મહત્વ પર ભાર મૂક્યો. તેના પર ભાર મૂકતા મર્ઝબાન પટેલે પણ આવી જ લાગણીઓનો પડઘો પાડ્યો હતો. તેમણે તેમના પોતાના સમુદાય દ્વારા પ્રથમ વખત પ્રશંસા કરવામાં આવ્યો હોવાનો આનંદ વ્યક્ત કર્યો. પારસી જીમખાનાના પ્રમુખ મેહલી ગોલવાલા દ્વારા તેમનું સન્માન કરાયું હતું.
આ સફળ ઇવેન્ટનું સંચાલન અને મહારાષ્ટ્ર આર્મ રેસલિંગ એસોસિએશન (એમએડબ્લ્યુએ) ના અધિકારીઓની દેખરેખ હેઠળ કરવામાં આવ્યું હતું અને તેનું સંચાલન હુતોક્ષી દૂધવાલાએ કર્યું હતું. તેનું આયોજન રૂસ્તમ જસૂમની, મીનુ ખાન, હમાવન શ્રોફ, બેહરામ ઈરાની, હોશંગ કાત્રક અને પીજીના મેનેજિંગ કમિટીના સભ્યો દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું.

Leave a Reply

*