શિયાળામાં ગોળ ખાવાના ફાયદા

ગોળને પ્રાકૃતિક મીઠાઈના રૂપમાં ઓળખવામાં આવે છે. ગોળમાં એવા અનેક લાભકારી ગુણ હોય છે જે આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે લાભકારી હોય છે. ગોળ સ્વાદ સાથે સાથે સારા સ્વાસ્થ્યનો પણ ખજાનો છે. શિયાળામાં ગોળની માંગ વધી જાય છે કારણ કે લોકો લાડુ અને ચીકીનો ઉપયોગ વધુ કરે છે.
1) ગોળ મેગ્નેશિયમનુ સારુ સ્ત્રોત છે. ગોળ ખાવાથી માંસપેશીયો અને રક્ત વાહિનીઓને રાહત મળે છે. 2) ગોળમાં પોટેશિયમ પણ ભરપૂર માત્રામાં હોય છે. જેનાથી બ્લડ પ્રેશરને કંટ્રોલ કરવામાં મદદ મળે છે. 3) ગોળ એનીમિયાથી પીડિત લોકો માટે ફાયદાકારી હોય છે. તેને આયરનનું પણ સારૂં સ્તોત્ર માનવામાં આવે છે. આ સાથે જ તે શરીરમાં હિમોગ્લોબીન વધારવામાં પણ મદદરૂપ સાબિત થાય છે. 4) પેટ સાથે જોડાયેલ સમસ્યાઓથી છુટકારો મેળવવા માટે સૌથી સરળ ઉપાય છે. પેટમાં ગેસ અને પાચન ક્રિયા સાથે જોડાયેલ સમસ્યા પણ ગોળ ખાવાથી દૂર થાય છે. 5) શિયાળામાં ગોળ શરદી-તાવમાંથી રાહત અપાવે છે. 6) ગોળમાં કેલ્શિયમ, ફોસ્ફરસ અને જિસ્ત હોય છે. જે સારા સ્વાસ્થ્યને બનાવી રાખવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે. 7) ગોળ ગળા અને ફેફસાના ઈંફેક્શનને દૂર કરવામાં પણ ફાયદારી હોય છે.

Leave a Reply

*