દસ્તુર અઝર કૈવાન બીન અઝર ગુશાસ્પ

એ જાણવું આદભુત છે કે આપણા એક પોતાના દસ્તુરજી જે એક ખૂબ વિકસિત આત્મા હતા, જે ફક્ત પારસીઓ દ્વારા જ પૂજનીય ન હતા, પરંતુ અન્ય સમુદાયો દ્વારા પણ તેમનો આદર કરવામાં આવે છે… આજે પણ. તે બીજું કોઈ નહીં પણ દસ્તુરજી અઝર કૈવાન બિન અઝર ગુશાસ્પ છે! અઝર કૈવાન નામનો અર્થ છે ઠંડો અગ્નિ અથવા શનિના અપાર્થિવ વિમાનમાંની આગ. તે મૂળરૂપે તે વ્યક્તિનું પ્રતીકાત્મક છે જેણે આધ્યાત્મિક અગ્નિનો ઉચ્ચતમ તબક્કો પ્રાપ્ત કર્યો છે અને તે હજી ખૂબ નમ્ર છે.

દસ્તુરજી અઝર કૈવાનના અસ્તિત્વને મજબૂત કરવા માટે કોઈ વ્યાપક ઐતિહાસિક રેકોર્ડ્સ અસ્તિત્વમાં નથી, તેમ છતાં, એક વાર્તા સમય-સમય પર ઉભરી આવે છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે ધરતી પર શરીર છોડતા પહેલા અઝર કૈવાને એકાંતમાં સમયને વિનંતી કરી. તેમણે તેમના વિશ્ર્વાસુ ટોળાને કહ્યું કે તે  ચાર દિવસના એકાંત પછી પાછા આવે. જ્યારે તેઓએ દરગાહનો દરવાજો ખોલ્યો, ત્યારે તેઓને તે સ્થાનેથી ચાર જુદા જુદા રંગના ફૂલો મળ્યાં, જ્યાં દસ્તુરજીને તેમના શારીરિક સ્વરૂપમાં છેલ્લે જોવામાં આવ્યા હતા. પટણા નજીક અઝીઝાબાદ ખાતે તે ફરવરદીન રોજ અને આવાં મહિનાના દિને, તે ઉચ્ચ વિમાનમાં પસાર થયા હતા. જ્યાં આજે પણ તેમને સમર્પિત એક શ્રાઈન  છે. આ સંતનો કોઈ ફોટો અથવા ચિત્ર નથી, પરંતુ તેમની માંત્રિક શક્તિ દ્વારા ઉપચાર કરવાની તેમની ક્ષમતા સુપ્રસિદ્ધ છે.

આપણો માંત્રિક વારસો તે અશો જરથુસ્ત્ર સ્પીતમાનના પાંચ ગાથાઓ છે અથવા પાક દાદર અહુરા મઝદાની એકવીસ નસ્કસ, આ અમૂલ્ય રત્નો ક્યાંથી આવે છે તે સ્રોત છે – આપણી નિરંગો. ખરાબ સ્વાસ્થ્યના મુશ્કેલ સમય દરમ્યાન આપણા માટે આ આશિર્વાદ સમાન છે.

આ વારસો તેમણે દસ્તુરજી કુકાદારૂ સાહેબ દ્વારા પસાર કર્યો. બધી બિમારીઓનો ઇલાજ કરવાની તેમની ક્ષમતા માટે તેઓ પોતે પ્રખ્યાત હતા. દસ્તુરજી અઝર કૈવાન, દસ્તુરજી કુકાદારૂ સાહેબના આધ્યાત્મિક શિક્ષક હતા, તેમણે નીચે આપેલા નિરંગ કુકાદરૂ સાહેબને આપ્યા હતા:

‘Namaj-va-darud-vasetayesh-va-afreen Barvaje-e-Kaiwan-safrehar Fe-naam Ravan-e-la-Teemar-Teen-e-u Arman-Saz-Harde Namane-Hom’.

દસ્તુરજી કુકદારૂ સાહેબે કહ્યું કે, હું, તેમની શક્તિ અને કુશળતાથી, અઝર કૈવાન સાથે નામ અને વાક્ય દ્વારા, લોકોને આ નિરંગો આપીને બીમારીઓ / રોગોનો ઉપચાર કરૂં છું.

 

About ડેઝી નવદાર

Leave a Reply

*