વાડિયા હોસ્પિટલની ફરી શરૂઆત

11મી જાન્યુઆરી, 2020 ના રોજ પરેલ સ્થિત બાઈ જરબાઈ વાડિયા હોસ્પિટલ ફોર ચિલ્ડ્રન, અને નવરોજી વાડિયા મેટરનિટી હોસ્પિટલ જે આરોગ્યસંભાળ પૂરી પાડવા માટે પ્રખ્યાત છે બીએમસીના ભંડોળની ચુકવણી ન થતા તેમણે નવા દર્દીઓને પ્રવેશ આપવાનું બંધ કર્યુ છે તથા નાણાને કારણે થતી રોકડ તંગીના કારણે દર્દીઓને પણ બહાર કાઢવાનું શરૂ કર્યુ છે. બાઈ જરબાઈ વાડિયા હોસ્પિટલ ફોર ચિલ્ડ્રનેે એક નોટિસ ફટકારી છે, જેમાં લખ્યું છે કે, દિલગીરપણે હોસ્પિટલના દર્દીઓ અને સ્ટાફ અને સામાન્ય લોકોને જાણ કરવા માગે છે કે એમસીજીએમ પાસેથી નાણાં ન મળવાને કારણે, અને જ્યાં સુધી ભંડોળ પ્રાપ્ત ન થાય ત્યાં સુધી ક્રિટિકલ કેર અને અન્ય સંબંધિત સેવાઓ માટે આપવામાં આવતી સેવાઓ ઘટાડવા સિવાય કોઈ અન્ય વિકલ્પ નથી. કોઈ પણ કટોકટીને ટાળવા માટે, પૂર્વગ્રહ વિના, આપણી પાસે તબીબી સલાહ સામે દર્દીઓને છૂટા કરવા સિવાય બીજો કોઈ વિકલ્પ નથી.
વાડિયા હોસ્પિટલના વહીવટ દ્વારા દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે બીએમસી અને રાજ્ય સરકારે તેમને છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં 229 કરોડ રૂપિયા આપ્યા છે. મુંબઇની સૌથી મોટી બાળકોની તબીબી સુવિધાઓમાંની એક, દવાખાના ખરીદવા અથવા વેન્ટિલેટર માટે વિક્રેતાઓને ચુકવવા માટે હોસ્પિટલનું ભંડોળ પૂરું થયું છે, અને તેને કટોકટીની તબીબી સેવાઓ બંધ કરવી પડી છે. ખાનગી ટ્રસ્ટ દ્વારા સંચાલિત હોવા છતાં, હોસ્પિટલ બીએમસી સાથે સહયોગ છે, જે તેના ઓપરેશનલ ખર્ચનો 75% સહન કરે છે, અને હોસ્પિટલને ત્રિમાસિક ધોરણે ચૂકવણી કરવી જરૂરી છે.
13 જાન્યુઆરી, 2020 ના રોજ, બંને હોસ્પિટલોના સેવા આપતા અને નિવૃત્ત કર્મચારીઓએ હોસ્પિટલ મેનેજમેન્ટ, બીએમસી અને રાજ્ય સરકાર સામે ત્રણ દિવસનો વિરોધ શરૂ કર્યો. મુંબઇ જનરલ કામગાર યુનિયનના બેનર હેઠળ વર્તમાન અને ભૂતકાળના કર્મચારીઓ પરેલના હોસ્પિટલ પરિસરમાં એકઠા થયા હતા. હાલના કર્મચારીઓએ ગયા મહિને તેમના અવેતન પગારની ચુકવણીની માંગ કરી હતી, ત્યારે નિવૃત્ત કર્મચારીઓ ગયા મહિનાની અવેતન પેન્શનની માંગ કરી રહ્યા છે.
14 મી જાન્યુઆરી, 2020 ના રોજ, મુખ્યમંત્રીએ રાજ્ય સરકાર અને બીએમસીની બાકી લેણાંની ચુકવણી કરવા માટે મુખ્ય સચિવ અને મ્યુનિસિપલ કમિશનરની હેઠળ એક સમિતિની રચના કરી. તેમણે હોસ્પિટલને તેની સેવાઓ ફરીથી શરૂ કરવા વિનંતી પણ કરી હતી.

Leave a Reply

*