પીડા અને પ્રાર્થના

બીજા જ દિવસે, હું મારા સ્કુલના રીયુનીયનમાં જોડાઈ. સાંજ થતા એકે નોટીસ કર્યુ કે આપણામાંના દરેક ખુરશી પરથી ઉભા થઈ ચાલતી વખતે ડગમગાવતા હતા. ખુરશી પરથી ઉભા થતા લગભગ બધાના જ મોઢામાંથી આઉચ જેવો શબ્દ નીકળતો હતો. અમે બધા આ નિરીક્ષણની ચોકસાઈથી હસી પડ્યા. એક ઉમર પછી શરીર ખરાબ થવાનું શરૂ થાય છે. આપણા એવા ભાગોમાં દુખાવો કે પીડા થતી હોય છે જે આપણે જાણતા નથી હોતા પણ તે અસ્તિત્વમાં હોય છે. સમયની સાથે, આપણી પરાકાષ્ઠાઓ આપણી પ્રતિક્રિયાઓ સાથે, ધીમી પડી જાય છે.
માનસિક અને શારીરિક રીતે સ્વસ્થ રહેવા માટે આપણે હંમેશાં પૂરતી કસરત, યોગ્ય આહાર અને યોગ્ય દવા લેવી જ જોઇએ આપણે એ અવગણવું ન જોઈએ કે આપણા બધા રોગોમાં આપણી ભાવનાઓનું ગુઢ જોડાણ હોય છે.
આપણે શરીરમાં કોઈ પણ પ્રકારની પીડાને અવગણવી ન જોઈએ, આપણે તેનું મૂળ ઓળખી કાઢવું જોઈએ તેનાથી જ આપણે તેનો સામનો કરી શકીએ છીએ.સામનો કરવા માટે સભાન પ્રયાસ કરી શકીએ છીએ. ઘૂંટણમાં દુખાવો ખોટા અહંકાર સાથે જોડાયેલો છે. આ કોઈ સામાન્યીકરણ નથી – તે ફક્ત કામ કરવાનો સંકેત છે. પોતાનું વિશ્ર્લેષણ કરો. શું તમે અભિમાનના શિકાર છો જે સફળતા સાથે વધે છે.
તમારી પોતાની નિષ્ફળતાથી વાકેફ બનો અને પછી તેને ક્ષીણ કરવા માટે સભાન પ્રયાસ કરો. તમારી પોતાની લાગણીઓનો સંપૂર્ણ ચાર્જ લો અને તમારા વિચારો પર રાજ કરો. આ તમારા પોતાના માટે અને વધુ મહત્ત્વની સાથે પ્રમાણિકતાની એક કવાયત છે. એ જ રીતે, પીઠના કોઈપણ દુખાવા સાથે સૂક્ષ્મ રીતે કનેક્ટ થવું સામાન્ય રીતે નાણાકીય તકરારને કારણે થાય છે. એકવાર નાણા સ્થિર થઈ જાય, તે પછી, પીડા પણ અદૃશ્ય થઈ જાય છે.
હંમેશની જેમ, આપણી પાસે પણ ઘણા મંત્રો છે જે ઘૂંટણની પીડા અને સંધિવાત સામે લડવામાં મદદ કરી શકે છે. આ મંત્રોનો ન્યાયથી અને સંતુલનની ભાવનાથી ઉપયોગ કરો. આ દવા અને ફિઝીયોથેરાપીનો વિકલ્પ નથી, પરંતુ તે દુખાવાનો સામનો કરવામાં તમને મદદ કરશે:
સંધિવાતને મટાડવા માટે, પ્રાધાન્ય સુવાના સમયે, નીચે આપેલા મંત્રનો 101 વાર પઠન કરો:

“Ya Ashaoom Baad Adar Gar Yazmaide”
ઘૂંટણની પીડાને મટાડવા માટે, સૂવાનો સમયે નીચે આપેલ 101 વાર પઠન કરો:

“Ya Nemo Veh Ashaoom Goa Afringaan Yazmaide”

નીચેના નીરંગ સંધિવાને મટાડવામાં મદદ કરે છે. તે સૂવાનો સમય પહેલાં, દરરોજ 7 વાર પાઠ કરવો પડશે: “Ba Naam e Khuda, Ba Naam e Yazad,
Bakshayandeh, Bakshayazgare Meherbaan
Ya Yazad Yazdan Negehbaan!
Ashaoom Abrin-Koohan-Tawan Phirozgari Baad
Yazamaide.”

About  ડેઝી પી. નવદાર

Leave a Reply

*