સુનાવાલા અગિયારીનું નવીનીકરણ

15મી ફેબ્રુઆરી, 2020ને દિને માહિમની શેઠ એદલજી રૂસ્તમજી સુનાવાલા અગિયારી, ઇતિહાસમાં એક સીમા ચિહ્નરૂપ બન્યું. લગભગ પચાસ વર્ષ પછી, અગિયારીના મુખ્ય જોડાણવાળી ઇમારતોના વિસ્તૃત નવીનીકરણ હાથ ધરવામાં આવ્યા. જેમાં હવે સુસંસ્કૃત આંતરિક અને ભવ્ય બાહ્ય છે – શાપુરજી પાલનજી અને કંપનીના અધ્યક્ષ અને ડિરેક્ટર્સના મહાન યોગદાન બદલ આભાર.
અગિયારી રચનાત્મક રીતે મજબૂત અને સૌંદર્યલક્ષી રીતે આર્કિટેક્ટ કરવામાં આવી છે. નવીનીકરણમાં વાડ, કુવાના પ્લમ્બિંગ અને સંયોજનની દિવાલો સાથે સુંદર બગીચો પણ આવરી લેવામાં આવ્યો છે. પ્રવેશદ્વાર પર ઉભા રહેલા સરોશ અને બરજીસ જાજરમાન ઘોડાઓ તેની ભવ્યતામાં વધારો કરે છે. ફ્લોરિંગ અને તેજસ્વી દિવાલ ટાઇલિંગ સાથે આંતરિકને ફરીથી બનાવવામાં આવ્યા છે. વધારાની સુરક્ષા માટે સીસીટીવી કેમેરા લગાવવામાં આવ્યા છે. મહત્ત્વની વાત એ છે કે, વૃદ્ધો માટે દાદગાહ સાહેબ તરફ જવા માટે પાછળના પ્રવેશદ્વાર પર સ્વચાલિત, ઇલેક્ટ્રોનિક સીડી ખુરશી સ્થાપિત કરવામાં આવી છે.
અગિયારીના નવીનીકરણ પ્રોજેક્ટને પૂર્ણ કર્યા પછી, ટ્રસ્ટીઓએ ખુશાલીના જશનનું આયોજન કર્યુ હતું. જે 14 મોબેદ સાહેબો દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું અને 150 થી વધુ સમુદાયના સભ્યોએ આ કાર્યક્રમમાં ભાગ લીધો હતો. અને તેમાં આવનારનો વધારો થાય તેવી આશા સમુદાયના સભ્યો કરી રહ્યા છે.

Leave a Reply

*