ઝેડએસી ખાતે ધાર્મિક વિધિ કરાઈ

રોગચાળો ફેલાતાં વિશ્વભરમાં તેનો ભયંકર ફેલાવો થાય છે, તેમ છતાં, યુ.એસ.એમાં વધુ અસર થતા 34,500 થી વધુ લોકોએ જીવ ગુમાવ્યો છે. જીવલેણ કોવિડ-19ની ચુંગાલમાંથી માનવતાને બચાવવા અને રાહત આપવા માટે આપણે વધુને વધુ ભગવાન પર વિશ્ર્વાસ રાખીએ છીએ. કેલિફોર્નિયાના ઝોરાસ્ટ્રિયન એસોસિએશન (ઝેડએસી) પણ તાજેતરમાં કરવામાં આવેલ ધાર્મિક વિધિઓ સાથેની આ લાગણીને મજબૂતી આપી રહ્યું છે, દુષ્ટતાને બેઅસર કરવા અને સારાનો વધારો કરવા માટે દૈવી હસ્તક્ષેપની માંગ કરે છે.
10 મી એપ્રિલ, 2020 ના રોજ, દસ્તુરજી કુકાદારૂના જન્મ જયંતિ પ્રસંગે એરવદ ઝર્કસીસ અને ઝરીર ભંડારા દ્વારા જશનની પવિત્ર ક્રિયા કરવામાં આવી. જશન જીવંત પ્રવાહિત હતું, જેથી સમુદાયના લોકો દૂરથી જોડાઈને આશીર્વાદ લઈ શકે. જશન પછી, એરવદ ઝરીરે દસ્તુરજી કુકાદરૂએ કરેલા ચમત્કારો વિશે વાત કરી અને અહુરા મઝદાને દુષ્ટ દુ:ખ દૂર કરીને માનવતાની મદદ કરવા પ્રાર્થના કરી.
પારસી ટાઇમ્સ સાથે વાત કરતાં, એરવદ ઝરીર ભંડારા કહે છે, આપણે જે અભૂતપૂર્વ સમયમાં આવી રહ્યા છીએ તેને ધ્યાનમાં રાખીને, જ્યાં આપણા સમુદાયના સભ્યો આપણી અગિયારી અને આતશબહેરામની મુલાકાત રૂબરૂ લઈ શકતા નથી પરંતુ આ રીતે ઓનલાઈન સમુદાય ધાર્મિક કાર્યક્રમોમાં ભાગ લઈ શકે છે અને સાથે પ્રાર્થના કરી શકે છે.

Leave a Reply

*