‘રતન તાતા માટે ભારત રત્ન’ પિટિશન બે લાખથી વધુ સહીઓ મેળવે છે

ઉદ્યોગપતિ રતન તાતાને ભારત રત્ન પ્રદાન કરવા ભવફક્ષલય.જ્ઞલિ પર યુઝરે શરૂ કરેલી અરજી, બે લાખથી વધુ સમર્થકો ભેગી કરી ચૂકી છે! અરજી મુજબ, રતન તાતા નમ્રતા અને પરોપકારીનું ચમકતું ઉદાહરણ છે અને ભારતમાં અનેક સંશોધન, શૈક્ષણિક અને સાંસ્કૃતિક સંસ્થાઓનું સમર્થન અને સ્થાપના કરી રહ્યું છે. દિવસો પહેલા શરૂ થયેલી આ પિટિશનમાં તાતા જૂથ દ્વારા સ્થાપિત સંશોધન સંસ્થાઓ અને તાતાના નેતૃત્વ હેઠળ જૂથ દ્વારા હાથ ધરવામાં આવેલ પરોપકારી કાર્યની પણ સૂચિ આપવામાં આવી છે.
તાતા જૂથોના પરોપકારી હાથ તાતા ટ્રસ્ટ અને ગ્રુપની હોલ્ડિંગ કંપની તાતા સન્સએ સામૂહિક રોગચાળો કોવિડ-19 સામે લડવા માટે રૂા. 1,500 કરોડ આપ્યા. તા. 28 માર્ચ, 2020 ના રોજ રતન તાતાએ ટ્વિટ કર્યું હતું કે, કોવિડ-19 એક મુશ્કેલ પડકાર છે જેનો આપણે એક રેસ તરીકે સામનો કરીશું. તાતા ટ્રસ્ટ અને તાતા જૂથની કંપનીઓ ભૂતકાળમાં રાષ્ટ્રની જરૂરિયાતો તરફ આગળ વધી છે. આ ક્ષણે, જરૂરિયાત સમય કરતા વધારે છે.
ટ્વિટ મુજબ દાન કરવામાં આવેલાં ભંડોળનો ઉપયોગ ફ્રન્ટલાઈન પર તબીબી કર્મચારીઓ માટે પર્સનલ પ્રોટેક્ટીવ ઇક્વિપમેન્ટ (પી.પી.ઇ.), વધતા જતા કેસોની સારવાર માટે શ્વસન પ્રણાલી, માથાદીઠ પરીક્ષણમાં વધારો કરવા કિટ્સનું પરીક્ષણ, ચેપગ્રસ્ત દર્દીઓ માટે મોડ્યુલર સારવાર સુવિધા સ્થાપવા, આરોગ્ય કર્મચારીઓ અને સામાન્ય લોકોને જ્ઞાન આપવુ, તેમનું સંચાલન અને તાલીમ આપવી આ બધું કંપનીના નિવેદનમાં જણાવવામાં આવ્યું છે.
આ અરજી ઉપરાંત રતન તાતાને દેશનો સર્વોત્તમ સન્માન – ભારત રત્ન એનાયત કરવા માટે આશરે છ જેટલી અરજી ઓ છે અને ત્યાં ઓછામાં ઓછી એક ડઝન અન્ય અરજીઓ છે કે જેમાં તેમને ભારતના રાષ્ટ્રપતિ બનાવવામાં આવે! તાતા ગ્રૂપના અધ્યક્ષ રહી ચૂકેલા જેઆરડી તાતાને 1992માં ભારત રત્નથી નવાજવામાં આવ્યા હતા.

Leave a Reply

*