ટેન ડિગ્રી ચેનલને ક્રોસ કરનાર પ્રથમ કાયકર તનાઝ નોબલ ઇતિહાસ બનાવે છે:

તનાઝ કે. નોબલ, પોર્ટ બ્લેરના કાયકર, ‘કેનકિંગ’ દ્વારા લિટલ અંદમાન અને કાર નિકોબારની વચ્ચે સ્થિત ‘ટેન ડિગ્રી ચેનલ’ પાર કરનારા પ્રથમ કાયકર બનીને ઇતિહાસ રચ્યો છે.
તનાઝે ટેન ડીજી ચેનલમાં 118 કિલોમીટરનું અંતર કાપ્યું હતું, તે 3 માર્ચ, 2020 ના રોજ સવારે 5:10 વાગ્યે હટબેથી શરૂ થઈ હતી જે બપોરે 3:00 કલાકે ટેન ડિગ્રી ચેનલની શરૂઆત પર પહોંચી અને 6:15 સુધીમાં આ ક્રોસિંગ પૂર્ણ કરી. તે પછી તે જ દિવસે લગભગ 10:00 વાગ્યે કાર નિકોબાર તરફ આગળ વધ્યા. તનાઝ આ રીતે પહેલી કાયકર બની છે કે જેણે પડકારનો સફળતાપૂર્વક પ્રયાસ કર્યો.
વિ. સેલવમ સેન્ટ્રલ ઇન્ચાર્જ, એસ.આઈ., એસ.એ.જી., પોર્ટ બ્લેરની વાતચીત મુજબ, આ અંડમાન અને નિકોબાર એડમિનિસ્ટ્રેશન દ્વારા તેને અવિચારી સિદ્ધિ બદલ અભિનંદન પાઠવવામાં આવ્યા હતા.
તેણે એ એન્ડ એન એડમિનિસ્ટ્રેશન અને કોસ્ટ ગાર્ડની ટીમને તેમના પુષ્કળ સમર્થન અને પ્રોત્સાહન બદલ તેમ જ કોચ, એસએઆઈ અને એસએઓ ટીમના અન્ય સભ્યોને તકનીકી સહાયતા વધારવા બદલ આભાર વ્યક્ત કર્યો હતો. પારસી ટાઇમ્સે અગાઉ તનાઝ નોબલનું રાષ્ટ્રીય પરાક્રમ આવરી લીધું હતું, જ્યારે તે 14મી એપ્રિલ, 2018ના રોજ, દેશના પ્રથમ ભારતીય મહિલા કાયકર બન્યા હતા. તેણીના પિતા તેમની પ્રેરણા છે અને તેમના સપનાને જીવંત રાખવા માટે પ્રોત્સાહિત કર્યા છે. તનાઝ 22 વર્ષની ઉંમરેથી રમત પ્રત્યેના તેના જુસ્સાને આગળ ધપાવી રહી છે. સમુદાયને ગૌરવ અપાવવા માટે અને આપણા ઉભરતા ખેલૈયાઓને એક મહાન પ્રેરણા તરીકે સેવા આપવા બદલ આપણા સમુદાય વતી, પારસી ટાઇમ્સ, તનાઝ નોબલને તેમની ઉત્કૃષ્ટ સિદ્ધિઓ અને અપવાદરૂપ હિંમત બદલ, અભિનંદન પાઠવે છે.

Leave a Reply

*