લોર્ડ બીલીમોરીયા બ્રિટીશ ઇન્ડસ્ટ્રીના ક્ધફેડરેશનના પ્રથમ બીએએમઇ હેડ તરીકે ચૂંટાયા

પારસી ટાઇમ્સ શેર કરીને આનંદ અનુભવે છે કે આપણા પોતાના, ભારતીય મૂળના લોર્ડ કરણ બીલીમોરીયા, વ્યવસાયિક ઉદ્યોગપતિ અને પ્રખ્યાત વૈશ્ર્વિક બ્રાન્ડ – કોબ્રા બીઅરના સ્થાપક, ક્ધફેડરેશન ઓફ બ્રિટીશ ઇન્ડસ્ટ્રી (સીબીઆઈ) ખૂબ પહેલા ના ‘બ્લેક, એશિયન ઓર માઈનોરિટી એથનિક’ (બીએએમઈ) ના વડા તરીકે ચૂંટાયા હતા. 16મી જૂન, 2020 ના રોજ મળેલી તેની વાર્ષિક સામાન્ય સભા (એજીએમ) માં તેઓ નવા સીબીઆઈ પ્રમુખ તરીકે ચૂંટાયા હતા. જ્હોન એલન સીબીઇ, જે બહાર જતા સીબીઆઈ પ્રેસીડન્ટ છે, તે સંગઠનના વાઈસ પ્રેસીડન્ટ બન્યા છે. લોર્ડ બીલીમોરીયાને સીબીઆઈના સભ્યોએ બહુમતીથી મત આપ્યો હતો, જેમણે મતપત્રમાં ભાગ લીધો હતો, આમ તેમને (બીએએમઈ) બ્લેક, એશિયન ઓર માઈનોરિટી એથનિક વંશીય પૃષ્ઠભૂમિના સંગઠનના ઇતિહાસમાં પ્રથમ પ્રેસીડન્ટ બન્યા.
ચેલ્સિયામાં આધારિત, લોર્ડ બીલીમોરીયાએ બ્લેક લાઇવ્સ મેટરના વિરોધ પ્રદર્શનમાં સભ્ય સંબંધોને જોરદાર બનાવ્યા ત્યારે એવા સમયે બિઝનેસ લોબી જૂથની ટોચ પર જ્હોન એલનની જગ્યાએ લે છે. સીબીઆઈ દ્વારા બોર્ડરૂમ્સમાં વધુ વિવિધતા લાવવા દબાણ કરવામાં આવતા, ગતિશીલ 58-વર્ષીય લોર્ડ બીલીમોરીયાએ તેના બે વર્ષ ચાર્જ ગણતરીમાં લેવાનો સંકલ્પ કર્યો છે. સીબીઆઈ પ્રમુખ તરીકેની તેમની નિમણૂક અંગે બોલતા લોર્ડ કરણ બિલીમોરીયાએ કહ્યું કે, યુકેના ધંધા માટે આટલા મહત્ત્વના સમય દરમિયાન મને સીબીઆઈના પ્રેસીડન્ટ બનાવવાનું જે સન્માન મળ્યું છે તેના માટે આભાર. સીબીઆઈના ડાયરેક્ટર જનરલ, ડેમ કેરોલિન ફેઅરબૈર્ને કહ્યું, અમને આનંદ છે કે લોર્ડ બીલીમોરીયા સીબીઆઈ પ્રેસીડન્ટ તરીકે ચૂંટાયા છે. તેમનો અનુભવ, વૈશ્વિક દૃષ્ટિકોણ અને નિષ્ઠા સીબીઆઈ અને યુકેના બિઝનેસ સમુદાય માટે અમૂલ્ય સાબિત થશે.
એક આર્મી વાતાવરણમાં હૈદરાબાદમાં જન્મેલા, તેમના પિતા ભારતીય સેનાના વરિષ્ઠ વડા હોવાને કારણે, લોર્ડ બીલીમોરીયા 1981 માં લંડન ગયા અને એકાઉન્ટન્ટ તરીકે ક્વોલિફાય થયા. તેમણે કેમ્બ્રિજ યુનિવર્સિટીમાં લોનો અભ્યાસ કર્યો હતો. 1989માં, તેમણે તેમની બ્રાન્ડ, ‘કોબ્રા બીઅર’ સ્થાપિત કરી, જે ટૂંક સમયમાં બ્રિટનમાં અને વિશ્વભરમાં હજારો ભારતીય રેસ્ટોરાંમાં મુખ્ય આધાર બની ગઈ તેઓ આજ સુધી ત્યાંના ચેરમેન છે.
તેઓ યુકે-ભારત બિઝનેસ કાઉન્સિલના અધ્યક્ષ પણ હતા; થેમ્સ વેલી યુનિવર્સિટીના ભૂતપૂર્વ કુલપતિ (હવે પશ્ચિમ લંડનની યુનિવર્સિટી); યુકેમાં સૌથી યુવા યુનિવર્સિટી ચાન્સેલર તરીકે તેમની નિમણૂક કરવામાં આવી છે. 2014માં, તેઓ બર્મિંગહામ યુનિવર્સિટીના 7મા કુલપતિ તરીકે નિમાયા હતા. તે યુનિવર્સિટી ઓફ કેમ્બ્રિજ જજ બિઝનેસ સ્કૂલ એડવાઇઝરી બોર્ડના અધ્યક્ષ પણ છે. લોર્ડ બીલીમોરીયા હવે 14 વર્ષથી યુકે હાઉસ લોડર્સમાં સ્વતંત્ર ક્રોસબેંચ પીઅર રહ્યા છે.

Leave a Reply

*