2020માં કોવિડ-19 ઓફિસો: જ્યારે તમે કામ પર પાછા ફરો ત્યારે શું અપેક્ષા રાખવી

જ્યારે આપણામાંના ઘણા લોકો વર્ક ફ્રોમ હોમ શાસનનો સામનો કરી રહ્યાં છે, આશ્ર્ચર્ય છે કે એમ્પ્લોયરો આપણે ઘરે કેવી રીતે કામ કરી રહ્યા છીએ અથવા આપણે પાછા ઓફિસમાં ફરશું તો તેઓ શું તૈયારીઓ કરશે?

જ્યારે આપણે કોવિડ-19 વિશે દરરોજ વધુ શીખી રહ્યા છીએ, ત્યારે આપણે જાણીએ છીએ કે તે ફ્લૂ અને સામાન્ય શરદી જેવા વાયરસ જેવોજ છે. તંદુરસ્ત પુખ્ત વયના લોકોમાં પણ ફ્લૂ અને સામાન્ય શરદી એફિસોમાં  સરળતાથી ફેલાય છે. ઘણા એમ્પલોયરોએ  ઓફિસમાં કામ  કરતા લોકોને કાર્યક્ષેત્રથી શક્ય તેટલું દૂર રાખવા  પ્રોત્સાહન આપવું જરૂરી છે અને શકય હોય તો ઘરેથી જ કામ કરવું.

સામાન્ય રીતે વર્ક ફ્રોમ હોમ એક પસંદગીનું મોડ છે. ઘણી મલ્ટિ-નેશનલ કંપનીઓ હજી પણ વધુ કર્મચારીઓને ઘરેથી કામ ચાલુ રાખવા દેવાની વિચારણા કરી રહી છે.

જો સામાજિક અંતર જીવનનો માર્ગ બનવાનો છે, તો નોકરીદાતાઓએ તેમના કર્મચારીઓની ઓફિસની જગ્યાના લેઆઉટને કેવી રીતે ડિઝાઇન કર્યા છે તેના પર પુનર્વિચાર કરવો પડશે. વર્ક ડેસ્ક વચ્ચે, ઓછામાં ઓછા છ-ફુટનું અંતર જાળવવું એ નવું કોર્પોરેટ ઓફિસ સ્પેસ ધોરણ હશે.

નવી સૂચિમાં હવે થર્મલ થર્મોમીટર્સ, ફેસ માસ્ક, ગ્લોવ્સ, સેનિટાઇઝર્સ, એન્ટિસેપ્ટિક વાઇપ્સ, સ્નીઝ ગાર્ડ્સ, પી.પી.ઇ., જંતુનાશક પદાર્થો, વગેરેનો સમાવેશ કરવામાં આવશે. ઓફિસો એવી સામગ્રીથી બનેલી રહેશે જે સલામત છે.

ઓફિસો પર સલામતીથી ચાલતી પ્રેક્ટિસને પ્રોત્સાહન આપવા માટે કર્મચારીઓની માનસિકતા અને વર્તનમાં પણ ફેરફારની જરૂર રહેશે. લોકડાઉન પછીના તબક્કામાં કામ પર પાછા ફરતા કર્મચારીઓ, ઓફિસની સલામતીની સંસ્કૃતિને જીવવા માટે ટોચના સંચાલિત પ્રોત્સાહન જોશે. ઉપરોક્ત સલામતી પગલાં સાર્વત્રિક રૂપે અમલમાં મૂકવામાં આવશે તેવું કહેવું સલામત રહેશે, તેમ છતાં, સવાલ એ થાય છે કે શું ફેરફારોનું પરિણામ ખરેખર સલામત કાર્યકારી

વાતાવરણ લાવશે?

 

About - એરવદ દિનશા એ. અંકલેશ્ર્વરિયા

Leave a Reply

*