નેવિલ સંજાણાને વ્હાઇટ હાઉસ સન્માન ‘પ્રેસિડેન્સીયલી અર્લી કેરિયર એવોર્ડ ફોર સાયનટીસ્ટ એન્ડ એન્જીનિયર્સ’

પંદર દિવસ પહેલા, ન્યુ યોર્ક યુનિવર્સિટી (એનવાયયુ)માં બાયોલોજી વિભાગના સહાયક પ્રોફેસર અને એનવાયયુની સ્કૂલ ઓફ મેડિસિનના નેવિલ સંજાણાને પ્રેસિડન્સીયલી અર્લી કેરિયર એવોર્ડ ફોર સાયન્ટીસ્ટ એન્ડ એન્જીનિયર્સ, વ્હાઈટ હાઉસ સન્માનીત એવોર્ડ એનાયત કરવામાં આવ્યો હતો. આ એવોર્ડ વૈજ્ઞાનિકો અને એન્જીનિયરોની ઓળખ કરાવે છે જે ફેડરલ એજન્સીઓ માટે મહત્વપૂર્ણ મિશનને વિસ્તૃત રીતે આગળ વધારે છે.
પ્રેસિડન્સીયલી અર્લી કેરિયર એવોર્ડ ફોર સાયન્ટીસ્ટ એન્ડ એન્જીનિયર્સ, એવોર્ડ યુ.એસ. સરકાર દ્વારા ઉત્તમ વૈજ્ઞાનિકો અને એન્જીનિયરોને તેમની કારકિર્દી શરૂ કરવા અને વિજ્ઞાન અને તકનીકીમાં નેતૃત્વ માટે અપવાદરૂપ વચન દર્શાવે છે, ને આ વર્ષના વિજેતાઓનું નામ આપતા સર્વોચ્ચ સન્માન અનુભવે છે. ભાગ લેનારા એજન્સીઓની ભલામણોને પગલે વ્હાઇટ હાઉસ ખાતે દર વર્ષે એવોર્ડ એનાયત કરવામાં આવે છે. ન્યુ યોર્ક જિનોમ સેન્ટરના કોર ફેકલ્ટી સભ્ય, નેવિલ સંજાણા, સીઆરઆઈએસપીઆર, જે અગ્રણી સંપાદન તકનીકનો ઉપયોગ કરીને નવા સાધનો વિકસાવી રહ્યા છે, તેમને આરોગ્ય અને માનવ સેવા વિભાગ દ્વારા નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા હતા. તાજેતરમાં, નેવિલે અને સાથીઓએ, રાષ્ટ્રીય કેન્સર સંસ્થામાં, કેન્સર સામે લડવાની રોગપ્રતિકારક શક્તિને ઉપચાર આપતા ઉપચાર સામે પ્રતિકારમાં સામેલ ડઝનેક નવલકથાના જીનનો પર્દાફાશ કર્યો.
2018માં આપેલ સંરક્ષણ અદ્યતન સંશોધન પ્રોજેકટસ એજન્સી (ડીએઆરપીએ) એવોર્ડ અંતર્ગત, નેવિલ સંજાણા હવે રોગ પેદા કરતા પરિવર્તનને સુધારવા માટેની નવી પદ્ધતિઓની રચનાને વેગ આપવા માટે કામ કરી રહ્યા છે.
લાંબા ગાળે, સંજાણા, નોન-કોડિંગ જિનોમમાંના તમામ કાર્યાત્મક તત્વોની સૂચિ બનાવવા માંગે છે – જિનોમમાંના તે ભાગ જે પ્રોટીન બનાવવા માટે સૂચનો પ્રદાન કરતું નથી પરંતુ કોશિકાઓ કેવી રીતે કાર્ય કરે છે તે સમજવામાં વધુને વધુ જોવામાં આવે છે – કેન્સર જેવા રોગોની પ્રકૃતિને વધુ સંપૂર્ણ રીતે સમજવા માટે.

Leave a Reply

*