પારસી ગેટ મરીન ડ્રાઈવ પરથી સ્થાનાંતરિત કરવામાં આવશે

30મી જૂન, 2020 ના રોજ, બૃહમુંબઈ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન (બીએમસી)ના અધિકારીઓના નાના પ્રતિનિધિ મંડળે ટનલ કામ માટે દરિયાકાંઠાના ‘પારસી ગેટ’ (મરીન ડ્રાઇવ, દક્ષિણ મુંબઇ) ધાર્મિક બંધારણના સ્થળાંતર અંગે ચર્ચા કરવા આપણા સમુદાયના થોડા સભ્યો સાથે મુલાકાત કરી. તે તેના મૂળ સ્થળેથી લગભગ એક કિલોમીટર દૂર સ્થળાંતર કરવામાં આવશે, જ્યાં દરિયાકાંઠાના રસ્તાની ઉત્તર-બાઉન્ડ ટનલ બનાવવામાં આવશે. બીએમસી અધિકારીઓએ તેમના સૂચનો અથવા વાંધા નોંધવા માટે સમુદાયના સભ્યોનો સંપર્ક કર્યો. સમાચારોના અહેવાલો મુજબ સમુદાયના કોઈપણ સભ્યોએ આ પગલા સામે વાંધો ઉઠાવ્યો નથી.
પ્રખ્યાત તારાપોરેવાલા એક્વેરિયમની સામે સ્થિત, પારસી ગેટ, જે એક સદીથી વધુ જૂનું છે અને પર્શિયન સ્થાપત્યનું પ્રતિબિંબ છે, સમુદાયના સભ્યો વારંવાર પ્રાર્થના કરવા માટે આવે છે. ટનલ બનાવવાની યોજના મુજબ પારસી ગેટને કાયમી ધોરણે મરીન ડ્રાઇવ, (ભારત મહેલની સામે) દક્ષિણ તરફ ખસેડવામાં આવશે.
ફ્રી પ્રેસ જર્નલના એક સમાચારના અહેવાલ મુજબ, સામાજિક કાર્યકર્તા ઝોરૂ ભાથેનાએ ધ્યાન દોર્યું કે નવા સૂચિત સ્થાનને બદલાવની જરૂર છે. હાલનો દરવાજો પ્રિન્સેસ સ્ટ્રીટ ફ્લાયઓવરની ઉત્તર તરફ સ્થિત છે – મરીન ડ્રાઇવનો આ ભાગ રેતાળ બીચ ધરાવે છે અને સમુદ્રના પાણીનો વપરાશ છે. જ્યારે સૂચિત સ્થાન, જે પ્રિન્સેસ સ્ટ્રીટ ફ્લાયઓવરની દક્ષિણમાં છે – મરીન ડ્રાઇવના આ ભાગમાં ટેટ્રાપોડ્સ છે, જેમાં દરિયાના પાણીનો વપરાશ નથી. તેથી, દરવાજો સ્થળાંતર કરવાની સાથે, દરિયાઇ પાણી, જેમ કે રેમ્પ્સ, થાંભલાઓ અને પગથિયાંની વ્યવસ્થા કરવા માટે કેટલીક જોગવાઈ કરવી પડશે.
બીએમસીના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ પ્રતિક્રિયા આપતા કહ્યું કે પ્રોજેકટ ને આગળ વધારતા પહેલા કોઈ પણ પ્રસ્તાવિત પરિવર્તન પર વિચારણા કરવામાં આવશે, અને તેઓએ ખાતરી આપી કે તેઓ સમાજના સભ્યો સાથે સંપર્કમાં છે.

Leave a Reply

*