આશા અમર છે! સફળતા અવશ્ય મળશે!!

આપણે બધા આપણી વ્યવસાયિક કારકિર્દીનો સફર ઘણા સપના, લક્ષ્યો, આશાઓ અને પ્રેરણાથી શરૂ કરીએ છીએ. તે સમયે, આપણા મનમાં ફકત એક વાત હોય છે સફળતા – હું જીતીશ. આપણે સમાજને આપણા જીવનમાં કંઈક બતાવવાની અને બનવાની યોજના બનાવી હોય છે. અને બને તેટલી વહેલી તકે સફળતા મેળવવા માંગીએ છીએ. પરંતુ માર્ગ પર, તમે સંજોગો અને સંયોગના વાવાઝોડામાં ફસાઇ જાઓ છો. અકલ્પનીય પડકારો, મુશ્કેલીઓ અને પરિસ્થિતિઓ માર્ગમાં મળે છે. આવા સમયે લાગે છે કે આપણા લક્ષ્યો અને સપના છૂટા પડી રહ્યા છે. અને આપણે આશા છોડી દેવાનું શરૂ કરીએ છીએ. અમે વિચારવાનું શરૂ કરીએ છીએ કે શું આપણા લક્ષ્યોને આપણે પૂરા કરી શકશું કે નહીં.
અમેરિકાના રાષ્ટ્રપતિ, કાલવીન કોલીજ, (29માં રાષ્ટ્રપતિ 1923-29) એક દિવસ તેમના કાર્યાલયમાં કામ કરતા કરતા થાકી ગયા. તેઓ આરામ ખુરશી પર જ સૂઈ ગયા અને થોડાજ ક્ષણમાં ભર ઉંઘમાં સુઈ ગયા. મોટા અધિકારીઓ અને સામાન્ય નાગરિકો તેમને મળવા માટે બહાર ઉભા હતા. જ્યારે પ્રમુખ સૂતા હતા ત્યારે તેમના સેક્રેટરીની ગભરાટ વધી રહી હતી. લોકો તેમને વિનંતી કરી રહ્યા હતા, પરંતુ તેઓ રાષ્ટ્રપતિને જગાડવાની હિંમત કરી શકયા નહીં. થોડા સમય પછી, જ્યારે તે જાગી ગયા ત્યારે તેમના સેક્રેટરીને અપસેટ અને મૂંઝવણમાં જોયા.
તેમણે પૂછયું- તમે કેમ ડરી ગયા? પ્રલય આવ્યો કે શું? અમેરિકામાં, દરેક વસ્તુ તેની જગ્યાએ તો છે ને?
આ વાર્તાનો સંકેત એ હતો કે સમસ્યા શું છે? અને કેટલી પણ મોટી હાની થાય પણ તમે પોતે તો સુરક્ષિત છોને? આપણે વિશ્ર્વની સૌથી મોટી સંપત્તિના માલિક છીએ.
આપણું હાંડમાસથી બનેલું શરીર, જેને આપણે ‘હું’ કહીએ છીએ, તે આપણા અને આપણા પરિવાર માટે કિંમતી છે, જેનો દરેક ભાગ કિંમતી છે. આપણી પાસે ઘણી સમસ્યાઓ હોઈ શકે છે, આપણે દુ:ખી હોઈ શકીએ છીએ, આપણે બેચેન થઈ શકીએ છીએ, આપણે નિરાશ થઈ શકીએ છીએ, પરંતુ જો આપણી પાસે જીવન જેવી મૂલ્યવાન સંપત્તિ છે તો આપણી પાસે બધું જ છે. પરિસ્થિતિની ટૂંક સમયમાં સુધારણા થવાની પૂરેપૂરી સંભાવના છે, હિંમત ગુમાવશો નહીં હંમેશાં સકારાત્મક બનો. આશા રાખો.
હકીકતમાં, માનવ શરીર આપણા માટે સૌથી મહત્વની ભગવાન તરફથી મળેલી અમૂલ્ય ભેટ છે. વિરોધ અને મુશ્કેલીની ક્ષણોમાં આપણને મોહ અને તિરસ્કાર થવાનું શરૂ થઈ જાય છે. તમારી કિંમત ભૂલી જાઓ છો આર્થિક અભાવ, વારંવાર પ્રયત્નો કરવા છતાં સફળતા પ્રાપ્ત થતી નથી, પણ તમારૂં શરીર છે ત્યાં સુધી બધું જ છે. તમે હજી સુધી જે પ્રાપ્ત કર્યું નથી તે બધું જ પ્રાપ્ત થઈ શકે છે.
આ જીવન અમૂલ્ય છે. વિતેલું જીવન પાછું આવતું નથી, તમારી ભાવિ સફળતાની આશા રાખવી ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે અને તમારે કોઈ પણ સંજોગોમાં આશા છોડવી જોઈએ નહીં. દરરોજ તમારૂં લક્ષ્ય પૂર્ણ કરવાની ખાતરી કરો, તમારા લક્ષ્ય પર નજર રાખો. તેને પૂર્ણ કરવાનો પ્રયાસ કરતા રહો. તમારી સફળતાનું રહસ્ય આમાં છુપાયેલું છે.
શરીરને સલામત, સ્વસ્થ, સક્રિય, ખુશ રાખો, પછી તેનો હેતુ ગમે તે હોય, ખંત અને ખંતથી ફરી પ્રયાસ કરો અને સફળતાના પગથિયા ન આવે ત્યાં સુધી તેને ચાલુ રાખો. આમાં, તમારી સફળતાનું રહસ્ય છુપાયેલું છે.

Leave a Reply

*