રતન તાતા કહે છે કે ભાવિ તાતા ટ્રસ્ટના હેડ તાતા નહીં બને

(તારીખ) ના રોજ સુપ્રીમ કોર્ટમાં રજૂઆત કરતાં તાતા ટ્રસ્ટના વર્તમાન અધ્યક્ષ રતન તાતાએ કહ્યું હતું કે તાતા ટ્રસ્ટના ભાવિ વડા તાતા નહી હોઇ શકે. ‘હું આ ટ્રસ્ટનો વર્તમાન અધ્યક્ષ બનીશ. ભવિષ્યમાં તે તાતા અટક હોવી જરૂરી નથી, એવું કોઈ બીજું હોઈ શકે. વ્યક્તિનું જીવન મર્યાદિત છે, જ્યારે આ સંસ્થાઓ ચાલુ રહેશે,’ એમ તેમણે ઇકોનોમિક ટાઇમ્સને જણાવ્યું હતું.
મિસ્ત્રી પરિવાર દ્વારા સંચાલિત કંપની સાયરસ ઇન્વેસ્ટમેન્ટની આગેવાની હેઠળની અરજીના જવાબમાં તેમણે કહ્યું કે, તાતા પરિવારના સભ્યોને તે પદ અથવા તાતા સન્સની અધ્યક્ષતા માટે કોઈ હક નથી. આ રજૂઆતો એવા સમયે આવી છે જ્યારે રતન તાતાએ તાતા ટ્રસ્ટના સંચાલનને ભવિષ્ય પર નજર રાખીને સંસ્થાકીયકરણ કરવાની યોજનાઓનું મૂલ્યાંકન કરતી હોવાનું માનવામાં આવે છે, તેમ ઉચ્ચ અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું.
તેમણે ઉમેર્યું કે તાતા સન્સ (એન.ચંદ્રશેકરન) ના વર્તમાન અધ્યક્ષ પણ કુટુંબના ન હતા, મિસ્ત્રી જૂથના આ દાવાને નકારી કાઢતા તાતા સન્સ, હોલ્ડિંગ કંપની, તાતા અને મિસ્ત્રી પરિવારો વચ્ચે ‘અર્ધ-ભાગીદારી’ હતી. તાતા સન્સના શેરો ધરાવતા સાયરસ ઇન્વેસ્ટમેન્ટસ હોલ્ડિંગ કંપનીના બોર્ડ પર ‘પ્રમાણસર રજૂઆત’ મેળવવા માટે સુપ્રીમ કોર્ટની દખલ માંગી છે.
‘કે જ્યાં સુધી તાતા પરિવારના સભ્યો (સ્થાપકોના વંશજો / સંબંધીઓ) ની વાત છે ત્યાં સુધી કંપનીમાં (તાતા સન્સ), અથવા તેના મેનેજમેન્ટમાં અધિકાર સિવાય કોઈ ભૂમિકા આપવામાં આવી નથી. કંપનીમાં શેરહોલ્ડર તરીકે કાયદા હેઠળ હોવું જોઈએ, એમ તાતાએ જવાબ આપ્યો અને ઉમેર્યું કે તાતાસન્સમાં તેઓ અને તેમના સંબંધીઓ 3% કરતા ઓછા છે.
રતન તાતા તાતા ટ્રસ્ટના સંચાલનને સંસ્થાપિત કરવાની યોજના પર કામ કરી રહ્યા છે, જ્યાં તેઓ વિવિધ ક્ષેત્રના ઉચ્ચ અધિકારીઓની સમિતિની રચના કરી શકે છે, ખાસ કરીને પરોપકારી અને માનવતાની નક્કર પૃષ્ઠભૂમિ ધરાવતા લોકો.

Leave a Reply

*