ખોરદાદ યશ્ત, ખોરદાદ અમેશાસ્પંદ – ‘ધ પરફેક્ટ વન!’

પૂર્ણતા એ ફકત ભગવાનમાંજ હોઈ શકે છે – આપણે ફક્ત માનવ છીએ.
ખોરદાદને અમેશાસ્પંદને હૌરવત અથવા સંપૂર્ણતા તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. ખોરદાદ આકાશ અને પાણીના શાસક છે, પાકના વિકાસમાં વધારો કરનાર છે. દિવસ દરમિયાન કોઈ પણ ક્ષણે આકાશ એકસરખુ ન હોવા છતાં, તે દરેક સેકંડમાં સંપૂર્ણ છે. સમુદ્ર – ભલે તે તોફાનના લહેરાતા મોજા હોય અથવા શાંતીની મૃદુ લહેર, તે ભરતીની ગર્જના હોય વળતાં પાણીનો ઓછો અવાજ – તે સંપૂર્ણ છે!
ખોરદાદ યશ્તની અમારી પ્રાર્થના ટૂંકી યશ્તમાંની એક છે પરંતુ તેની અસરો ફાયદાકારક છે. આ યશ્ત ખાસ કરીને આપણા જ્યોતિષીય ચાર્ટમાં બુધ (બુધ) ના દુષ્પ્રભાવો સામે લડવામાં ફાયદાકારક છે. બુધ દ્વારા લાવવામાં આવેલા કેટલાક દુષ્પ્રભાવો જોઈને જ મને ખોરદાદ યશ્તના વાસ્તવિક ઉપચાર ગુણધર્મો વિશે આશ્ચર્ય થાય છે!
શ્રી સુભાષની તેમની જ્યોતિષ વેબસાઇટ પર લખેલી બુધ ગ્રહની પ્રકૃતિ વિશેની કેટલીક મૂળ માહિતી મેં અહીં શેર કરી છે:
‘બુધ સારા શિક્ષણ, ધંધા, તીક્ષ્ણ બુદ્ધિ અને આનંદદાયક દેખાવના આશીર્વાદ માટે અને ગરમી-પ્રેરણારિત બીમારીઓ, સામાન્ય નબળાઇ અને હતાશાથી દૂર રાખવા માટે પૂજવામાં આવે છે. ગૃહસ્થ જીવનમાં પારિવારિક બાબતો પર પણ નજર રાખે છે. જો તે અનુકૂળ હોય, તો તે મનની શાંતિ, કમાણી, બુદ્ધિ, શિક્ષણ અને વ્યવસાય સાથે સંબંધિત છે. વૈદિક જ્યોતિષમાં બુધ તરીકે ઓળખાય છે, જાગૃત ભેદભાવશીલ બુદ્ધિ અને ભાગ જે આપણે જાણીએ છે.
બુધના રોગો: જ્યારે અસ્પષ્ટ હોય છે, ત્યારે બુધ ક્રોનિક મરડો, કબજિયાત, પાચક અગ્નિનો અભાવ, ફેફસાના રોગો, અસ્થમા, બેચેની, કિડનીની સમસ્યાઓ, ભય, ન્યુરોસિસ અને ગાંડપણ આપે છે.
જો આપણામાંના મોટાભાગના લોકો જ્યોતિષીય અને આપણા જીવન વચ્ચેના સંબંધને સંપૂર્ણ રીતે સમજી શકતા નથી અથવા માનતા નથી, તો પણ આપણે ઉલ્લેખિત કેટલીક મુશ્કેલીઓ સાથે સંબંધિત રહી શકીએ છીએ. જ્યારે આપણે બીમાર પડીએ છીએ, ત્યારે આપણે કોઈ ડોક્ટર પાસે જવા માટે સંકોચ કરીએ છીએ નહીં ને? એ જ રીતે, જ્યારે આપણા શાસ્ત્રોમાં સ્પષ્ટપણે કહેવામાં આવ્યું છે કે, કેટલીક પ્રાર્થનાઓ આપણા માંદગીને મટાડવામાં મદદ કરી શકે છે, તો પછી આપણે કેમ તે સ્વીકારવી જોઈએ નહીં?
સંપૂર્ણ યશ્તની પ્રાર્થના કરવાનું પ્રારંભ કરવું ચોક્કસપણે ઘણું શિસ્ત અને સમર્પણ લે છે. પરંતુ તમારે પોતાને પૂછવાનો સૌથી અગત્યનો પ્રશ્ર્ન આ છે – હું કેટલુ છોડવા તૈયાર છું જેથી હું મારી જાતને અથવા મારા કોઈ પ્રિયજનની માંદગીને મટાડી શકું. જવાબ પોતે જ આગળનો રસ્તો પ્રકાશિત કરશે. હું તમને નમ્રતાપૂર્વક વિનંતી કરું છું કે આપણા મંત્રમાં હીલિંગ અને પ્રકાશની વિપુલ સંપત્તિ હોવાથી, આપણે તેને આપણા જીવનમાં સમાવવા માટે એક બિંદુ બનાવવો જ જોઇએ. ખોરદાદ યશ્ત સંપૂર્ણતાનું કંપન છે – તે આપણા જીવનને બનાવી શકે છે – સંપૂર્ણ!
‘સંપૂર્ણતા અસાધારણ વસ્તુઓ કરવામાં સમાવિષ્ટ નથી, તે સામાન્ય વસ્તુઓ કરવામાં અસાધારણ સારી રીતે સમાયેલી છે!’ – આર્નોલ્ડ એન્જેલિક

About - ડેઝી પી. નવદાર

Leave a Reply

*