તાતા સ્ટીલે સર દોરાબજી તાતા પાર્કને જમશેદપુરના નિવાસીઓને ફરી સમર્પિત કર્યો

10મી ઓકટોબર, 2020, સર દોરાબજી તાતાના પત્ની લેડી મેહરબાઈ તાતાની 141મી જન્મજયંતિ નિમિત્તે તાતા સ્ટીલ (જમશેદપુર) એ પાર્કની સિલ્વર એનિવરસરી નિમિત્તે જામશેદપુરના રહેવાસીઓને બિસ્તાપુરના સર દોરાબજી તાતા પાર્કને ફરીથી સમર્પિત કર્યો.
આ પ્રસંગે, તાતા સ્ટીલના સીઇઓ અને મેનેજિંગ ડિરેકટર, ટીવી નરેન્દ્રએ, નવીનીકરણ પાર્કનું અનાવરણ કર્યું હતું, અને તેમની પત્ની, રૂચી નરેન્દ્રને, લેડી મેહેરબાઈ તાતાની પ્રતિમાનું અનાવરણ કર્યું હતું. તેઓ સાથે અન્ય અતિથિઓમાં કંપનીના વરિષ્ઠ અધિકારીઓ અને તાતા વર્કર્સ યુનિયનનાં પ્રમુખ આર. રવિ પ્રસાદ જોડાયા હતા. ચાલુ રોગચાળાને ધ્યાનમાં રાખીને કર્મચારીઓ સહિત અન્ય તમામ આમંત્રિતો વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા આ કાર્યક્રમમાં જોડાયા હતા.
આ પ્રસંગે એમડી નરેન્દ્રને કહ્યું કે, મને તાતા જૂથના વારસોનો ભાગ બનવાનો અપાર ગર્વ છે જે મજબૂત મૂલ્યો અને અનુકરણીય નેતૃત્વ પર સ્થાપિત થયેલ છે. 100 વર્ષ પછી પણ, અમે હજી પણ અમારી નૈતિકતામાં આધારીત છીએ અને જવાબદાર અને સમાવિષ્ટ વિકાસ માટે પ્રતિબદ્ધ છીએ. સર દોરાબજી તાતા અને લેડી મેહરબાઈ તાતા આ માન્યતાઓનું મૂર્ત સ્વરૂપ છે. બંને ઉત્સાહી નેતાઓ અને પ્રખર વ્યક્તિઓ હતા, જેમણે આપણા સહિયારા વારસામાં મોટો ફાળો આપ્યો. આ ઉદ્યાન તેમને શ્રદ્ધાંજલિ છે અને જમશેદપુર શહેર પ્રત્યે તાતા સ્ટીલની પ્રતિબદ્ધતાનું પ્રતીક છે.
એક વીડિયો સંદેશમાં, તાતા સ્ટીલના ભૂતપૂર્વ એમડી જમશેદ જે. ઈરાનીએ સર દોરાબજી તાતા અને લેડી મેહરબાઈ તાતાએ તેમના યોગદાન અને બલિદાન બદલ સાક્ષાત સલામ આપી છે જેમણે તાતા ગ્રુપ, તાતા સ્ટીલ અને આપણા જમશેદપુર શહેરનો અનિવાર્ય વારસો બનાવવામાં મદદ કરી હતી. પાછલી સદીમાં, તાતા સ્ટીલ ભારતના કેટલાક પ્રતિમાત્મક બંધારણો સાથે સંકળાયેલા છે, જેમ કે કલકત્તાનો હાવડા બ્રિજ, બેંગ્લોરનો બટરફલાય પાર્ક, બાંદ્રા-વરલી સી લિંક, મુંબઈના ઓવલ મેદાનમાં આવેલ ચરખો જે ગાંધીવાદ દર્શાવતો એક એવોર્ડ વિજેતા સ્ટીલ શિલ્પ અને ભુવનેશ્વરના બીજુ પટનાયક પાર્ક ખાતે આવેલ ધ રથ.

Leave a Reply

*