ટાટા સ્ટીલ જમશેદપુર 500 કર્મચારીઓના બાળકોને રોજગાર આપશે

ટાટા વર્કર્સ યુનિયન (ટીડબ્લ્યુયુ) ની એક પ્રેસ મીટીંગમાં ટાટા સ્ટીલ જમશેદપુરના મેનેજમેન્ટ સાથે લેન્ડમાર્ક એગ્રીમેન્ટની ઘોષણા કરવામાં આવી છે, જેમાં નિવૃત્ત કર્મચારીઓના 500 રજિસ્ટર્ડ આશ્રિતોને ત્રણ વર્ષના તબક્કામાં, ફેબ્રુઆરી-માર્ચ, 2021થી શરૂ કરવાની સંમતિ આપવામાં આવી છે. એક દાયકામાં આ પહેલીવાર બનશે જ્યારે ટાટા સ્ટીલ અગાઉના કર્મચારીઓના નોંધાયેલા પુત્રો અને આશ્રિતોની નોંધણી કરશે. આ કરાર પર કંપનીના વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ (એચઆરએમ) – સુરેશ દત્ત ત્રીપાઠી, ઉપરાષ્ટ્રપતિ (એચઆરએમ) નિયુક્ત – અત્રાયી સરકાર અને ઝુબીન પાલીયાએ હસ્તાક્ષર કર્યા હતા, જ્યારે ટીડબ્લ્યુયુના પ્રમુખ – આર રવિ પ્રસાદ, ઉપ પ્રમુખ – અરવિંદ પાંડે અને મહામંત્રી – સતીશ સિંહએ હસ્તાક્ષર કર્યા હતા.
ઉમેદવારોના માપદંડમાં વય પરિબળ શામેલ હશે – 18 થી 42 વર્ષની વય; અને ઉમેદવારની પસંદગીના આધારે અંગ્રેજી અથવા હિન્દીમાં લેખિત પરીક્ષણ. પ્રશ્ર્નો ઓબજેકટીવ ફોર્મેટમાં હશે અને વિષયો મેટ્રિકના સ્તર સુધીના હશે. આ પછી, સફળ ઉમેદવારોને તબીબી પરીક્ષણો કરાવવાની તૈયારી કરવામાં આવશે અને જેઓ પાસ થશે તેમને એક મહિનાની તાલીમ આપવામાં આવશે અને છ મહિના સુધી પ્રોબેશન પર રહેશે. ઉમેદવારોએ પ્રોબેશન અવધિ સફળતાપૂર્વક પસાર કર્યા પછી,
તાલીમાર્થીઓને સરકારના લઘુત્તમ વેતન ધોરણ મુજબ રૂ. 8,778/ – નું માસિક વેતન ચૂકવવામાં આવશે. તેમની તાલીમ પૂર્ણ થયા પછી, તેઓ એનએસ ગ્રેડ 1 માં નોંધણી કરાશે.

Leave a Reply

*