બીપીપી અનલોક 1

મુંબઈ હવે મહિનાઓથી અનલોકની સ્થિતિમાં હોવાથી અને રોજિંદા જીવનમાં સામાન્ય રીતે રોગચાળાથી બચાવવાની ફરજિયાત કલમો હોવા છતાં, સમુદાયના સભ્યો અવિરત રીતે બી.પી.પી. ટ્રસ્ટીઓ સાથે બેઠક માટે અસંખ્ય મુદ્દાઓને ઉકેલવાની રાહ જોઈ રહ્યા છે, જે મહિનાઓ સુધી રોકી રાખવામાં આવી હતી, જ્યારે શહેર લોકડાઉન હેઠળ હતું.
જોકે, બીપીપી બોર્ડ દ્વારા કોઈ
શારીરિક બેઠક થઈ નથી, અનલોક હોવા છતાં, હાલમાં ત્રણેય ટ્રસ્ટીઓ – આરમઈતી તીરંદાઝ, વિરાફ મહેતા અને ઝર્કસીસ દસ્તુર – બોર્ડ રૂમમાં આવવા અને સમુદાયના સભ્યો સાથે મુલાકાત કરવાનો અને મહત્વપૂર્ણ વ્યવહાર કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતોે. નિર્ણાયક મુદ્દા કે જે પર ટ્રસ્ટીઓનું ધ્યાન જરૂરી છે.
મહિનાઓ સુધી, ટ્રસ્ટીઓ કેરસી રાંદેરિયા અને નોશીર દાદરાવાળાના પ્રયત્નો, તેમના ત્રણ સાથી ટ્રસ્ટીઓને શારીરિક બોર્ડ મીટીંગ કરવા દબાણ કરે છે જેથી હમદીનોના અસલી મુદ્દાઓ પર પહોંચી અને તેનું સમાધાન લાવવામાં આવે.
વર્તમાન બી.પી.પી. બોર્ડ ઓફ ટ્રસ્ટી ટ્રસ્ટીઓની સંખ્યાના સંદર્ભમાં 7 ટ્રસ્ટીઓની જગ્યાએ ફકત 5 ટ્રસ્ટીઓ કામ કરી રહ્યા છે. ટ્રસ્ટી ભાથેનાના અવસાન પછી ચેરમેન દેસાઈ રીકવર થઈ રહ્યા છે.
તે ખરેખર આઘાતજનક અને નિરાશાજનક છે કે ઝૂમ મીટિંગ્સ માટે બે ટ્રસ્ટીઓ (કેરસી રાંદેરિયા અને નોશીર દાદરાવાલા)ની ઉપલબ્ધતા ન હોવા છતાં, ત્રણ કહેવાતા બહુમતી ટ્રસ્ટીઓ (મહેતા, તીરંદાઝ અને દસ્તુર) એ કોરમ હેઠળ કાર્યરત કરવાનું ચાલુ રાખવાનો નિર્ણય કર્યો છે. અન્ય બે કાર્યકારી ટ્રસ્ટીઓની સલાહ અથવા સંમતિ વિના સમુદાય માટે એકતરફી નિર્ણયો લેવામાં નુકસાન થઈ શકે છે.
કોરમ, જેને ઓછામાં ઓછા ત્રણ ટ્રસ્ટીઓની આવશ્યકતા છે, તે કટોકટીના કિસ્સામાં વાપરવા માટેની માર્ગદર્શિકા છે, નિયમિત પ્રેકિટસ તરીકે નહીં. જો કે, આ તકનીકીનો લાભ લઈને અપવાદને નિયમમાં ફેરવી, ત્રણ બહુમતી ટ્રસ્ટીઓ – 7 માંથી ફક્ત 3 જ – સમગ્ર સમુદાયને બંધનકર્તા નિર્ણયો લેવાનું ચાલુ રાખે છે!

Leave a Reply

*