જાલ એન્જિનિયરને ‘ગ્લોબલ ટીચર એવોર્ડ’ એનાયત કરવામાં આવ્યો

લોનાવાલાના જાલ કોચિંગ ક્લાસીસના જાલ નાદર એન્જિનિયરને તાજેતરમાં એકેએસ એજ્યુકેશન એવોડર્સ ઇવેન્ટ 2020માં શિક્ષણ ક્ષેત્રે તેમના યોગદાન માટે પ્રતિષ્ઠિત ગ્લોબલ ટીચર એવોર્ડ એનાયત કરાયો હતો, જેમાં વિશ્વભરના 110 દેશોના પસંદગીના શિક્ષકોને વૈશ્વિક માન્યતા આપવામાં આવી છે. લોનાવલા અને આજુબાજુના નાના ગામોમાં 58 વર્ષીય જાલ સર તરીકે જાણીતા છે. તેઓ ચાર દાયકાથી વધુ સમર્પિત શિક્ષક છે, અને તેઓ પોતે પણ સતત શીખી રહ્યા છે. તેઓ શિક્ષણની અસંખ્ય ડિગ્રીથી સજ્જ છે. તેમણે એન એમ. એડ. પુણે યુનિવર્સિટીમાંથી, 50 વર્ષની ઉંમરે ડબલ માસ્ટર બનવા માટે મેથમેટીક એમ. એસસી પૂર્ણ કર્યુ!
2005ની શરૂઆતમાં, તેઓ સિંહગડ પબ્લિક સ્કૂલ (લોનાવાલા) માં પ્રશિક્ષિત ગ્રેજ્યુએટ શિક્ષક તરીકે જોડાયા, માધ્યમિક સ્તરના વિદ્યાર્થીઓને ગણિત શીખવ્યું. તેમના વિદ્યાર્થીઓ પ્રત્યેની તેમની મહેનત અને સમર્પણની સ્મૃતિ ઝુબિન ઈરાની દ્વારા પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી, જે તે સમયે ભારત સરકારના એચઆરડી પ્રધાન હતા. તેણીએ જુલાઈ 2015 માં તેમને વ્યક્તિગત રૂપે માન્યતા પત્ર લખ્યો હતો અને તેમની પ્રતિબદ્ધતા બદલ પ્રશંસા કરી હતી અને આભાર માન્યો હતો.
તેમના નવા એવોર્ડ વિશે પારસી ટાઇમ્સ સાથે વાત કરતાં, જાલ ખુબ ખુશ હતા. તેઓએ જણાવ્યું કે મને વિશ્ર્વાસ નથી થઈ રહ્યો કે મને ખરેખર એવોર્ડ મળ્યો છે પરંતુ તે સ્વપ્ન નહોતું! તેમણે આ વાત આગળ વધારતા કહ્યું કે કેવી રીતે વિશ્વવ્યાપી શિક્ષકોના વર્ગમાંથી તેમની પસંદગી કરવામાં આવી હતી. તેમને ગર્વ અનુભવાયો કે શિક્ષણના ક્ષેત્રમાં ચાલીસ વર્ષથી તેમની મહેનત વૈશ્વિક સ્તરે માન્યતા પ્રાપ્ત થઈ છે. તેમણે 20 ડિસેમ્બર, 2020 ના રોજ વર્ચ્યુઅલ પ્લેટફોર્મ પર યોજાયેલા જીટીએ ટીચર્સ એવોર્ડ સમારંભમાં વ્યક્તિગત રૂપે હાજરી આપી હતી.
તેમણે જણાવ્યું હતું કે તેઓ અહુરા મઝદાના માર્ગદર્શન માટે
આભારી છે અને તેમની શાળાના આચાર્ય, તેમની પત્ની, પુત્ર, ભાઈ અને તેમના મોટી સંખ્યામાં વિદ્યાર્થીઓ માટે આભારી છે, જેમણે તેમની શિક્ષા પર હમેશા વિશ્ર્વાસ મુકયો.

About - ખુશરૂ પી. મહેતા

Leave a Reply

*