પીએમ મોદી દ્વારા રતન તાતાને અપાયેલો ‘એસોચેમ એન્ટરપ્રાઇઝ ઓફ ધ સેન્ચ્યુરી’ એવોર્ડ

એસોસિએટેડ ચેમ્બર્સ ઓફ કોમર્સ ઓફ ઈન્ડિયા (એસોચેમ) એ તેના સ્થાપના સપ્તાહનું આયોજન 15 થી 19 ડિસેમ્બર, 2020 કર્યુ, થીમની ઉજવણી, ભારતની સ્થિતિસ્થાપકતા: આત્મનિર્ભર રોડમેપ ટુવડર્સ 5 ટ્રિલિયન ઇકોનોમી તરફ પીએમ મોદીએ વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા એસોચેમ ફાઉન્ડેશન વીક 2020ને સંબોધન કર્યું.
19મી ડિસેમ્બરે ઉજવણીના અંતિમ પ્રસંગે, પીએમ મોદીએ તાતા ગ્રુપ વતી રતન તાતાને દેશ માટેના તેમના વિશિષ્ટ યોગદાન માટે, એસોચેમ એન્ટરપ્રાઇઝ ઓફ સેન્ચ્યુરી એવોર્ડ અર્પણ કર્યો.
છેલ્લી સદીમાં, દેશના સ્વતંત્રતા સંગ્રામ સહિત ભારતના વિકાસના તમામ ઉતાર-ચઢાવ લાવવા માટે પીએમ મોદીએ ભારતની વિકાસમાં ભૂમિકા બદલ તાતા જૂથની પ્રશંસા કરી, રાષ્ટ્રની પ્રગતિમાં વેપાર જૂથના ફાળાને નિશાન બનાવતાં મોદીએ કહ્યું કે, ભારતના વિકાસમાં તાતા જૂથે મહત્વની ભૂમિકા ભજવી છે.
આ કાર્યક્રમમાં તાતા ગ્રૂપના અધ્યક્ષ, રતન તાતાએ પીએમ મોદીનો આભાર માન્યો હતો કે રોગચાળાના મુશ્કેલ સમયમાં દેશને મોખરેથી આગળ વધાર્યો હતો અને આશા વ્યક્ત કરી હતી કે ઉદ્યોગ હવે તેમના મજબૂત નેતૃત્વના લાભો આગળ ધપાવશે. ‘હા, અસંતોષનો સમયગાળો આવશે, વિરોધ થશે, પરંતુ કોઈ દ્વેષ કયારેય ભાગતો નથી … તમને લોકડાઉન જોઈએ છે, તમને લોકડાઉન મળ્યું છે, દેશે સત્તાના બંધને જવાબ આપ્યો હતો અને થોડી મિનિટો માટે બધું બંધ થઈ ગયું હતું તે બન્યું તે કોસ્મેટિક નથી, તે શોમેનશીપ નથી, દેશે બતાવ્યું છે કે આપણે ઉભા રહી શકીએ છીએ અને આપણે જે કરવાનું નક્કી કર્યું છે તે કરવાના આપણા પ્રયત્નો હમેશા રહેશે. ઉદ્યોગ તરીકે, આનું પાલન કરવા, આ નેતૃત્વના ફાયદાઓ બતાવવા માટે, જેનો મને પુરો વિશ્વાસ છે કે અમે કરી બતાવીશુંં,’ એમ તાતાએ કહ્યું હતું.
રતન તાતાએ ઉમેર્યું, મને લાગે છે કે જો આપણે બધા એક સાથે ઉભા રહીએ અને તમે જે કહ્યું, કર્યુ તમને જે બતાવ્યું તેનું પાલન કરો તો આપણી પરિસ્થિતિ એવી હશે કે જ્યાં દુનિયા આપણી સામે જોશે અને કહેશે, આ વડા પ્રધાને જે કહ્યું તે કરી બતાવ્યું છે.

Leave a Reply

*