વાપીઝે બે ભાઈઓની નવજોત કરાવી

10 મી જાન્યુઆરી, 2021માં, કામા બાગ (નાના ઓટલા) ખાતે વાપીઝ દ્વારા બે ભાઈઓ અસ્પંદિયાર અને ઔરીય નવરોઝ અટાઈની નવજોત કરવામાં આવી. યોજાયેલા કાર્યક્રમમાં પચીસ શુભેચ્છકો સાથે વાપીઝના સીઈઓ અનાહિતા દેસાઈ અને ટ્રસ્ટીઝ, ડોનર સુનુ હોશંગ બુહારીવાલા ઝેડસીબીએલના અધ્યક્ષ – હોમાય દારૂવાલ, અરનવાઝ મિસ્ત્રી અને બીપીપી ટ્રસ્ટી કેરસી રાંદેરિયાએ ભાગ લીધો હતો.
ગત ડિસેમ્બરમાં 2 પારસી બાળકોના નવજોત સમારોહને પ્રાયોજિત કરવા માટે સુનુ બુહારીવાલા તરફથી ઉદાર દાન મળ્યા બાદ, એક વોટસઅપ સંદેશ મુક્યો હતો જે આ તક મેળવવા માટે લાયક પારસી પરિવાર પાસેથી અરજી માંગતો હતો. જે અરજી પસંદ કરવામાં આવી હતી તે સામાજિક કાર્યકરની ભલામણ રૂપે 13 અને 17 વર્ષના બે ભાઇઓ તરીકે આવી હતી, જેમની નવજોત કમનસીબ પારિવારિક સંજોગોને લીધે કરવામાં આવી ન હતી, અને તેઓ નાલાસોપારામાં તેમની માતા નાહિદ સાથે રહેતા હતા.
વાપીઝે એપ્લિકેશનને પ્રમાણિત કરવા અને તેની માન્યતાની પુષ્ટિ કરવા માટે ખૂબ જ મહેનત કરી, ખાસ કરીને તેમની વયને ધ્યાનમાં રાખીને, જે પરંપરાગત રીતે સ્વીકૃત નવજોત વયથી વધુ હતી. દસ્તુરજી કોટવાલે અભિપ્રાય આપ્યો કે તે બે અજાણ્યા છોકરાઓનો કોઈ દોષ ન હોવાને કારણે તે અસાધારણ પરિસ્થિતિ હતી. ટીમ વાપીઝે તેમની માતા નાહિદ સાથે છોકરાઓને મળી અને નવજોત સુધી તમામ જરૂરી પ્રારંભિક ફરજો ઉપાડી લીધી.
ડોનર, સુનુ બુહરીવાલા તેના પરિવાર સાથે નવજોતમાં જોડાયા હતા. કોવિડ પ્રતિબંધોને ધ્યાનમાં રાખીને, ફક્ત 25 શુભેચ્છકો ભાઈઓને આશીર્વાદ આપવા માટે હાજર રહ્યા હતા. વાપીઝના ટ્રસ્ટીઓ – ખોજેસ્તેે મિસ્ત્રી અને મહેર પંથકી, વાપીઝના સીઈઓ – અનાહિતા દેસાઇ, બીપીપી ટ્રસ્ટી અને સમાજસેવક – અરનવાઝ મિસ્ત્રી, બીપીપી ટ્રસ્ટી કેરસી રાંદેરિયા, ઝોરાસ્ટ્રિયન બેંકના અધ્યક્ષ – હોમાય દારૂવાલા અને તેમના બહેન કેટાયુન, ડૂંગરવાડી મેનેજર વિસ્તાસ્પ મહેતા અને તેમની પત્ની દિલનવાઝ, અને સામાજિક કાર્યકર સ્પેન્ટા ઉમરીગર, ઉપસ્થિત રહ્યા હતા. ભાઈઓ અને તેમની માતા ખુશીઓ અને ગૌરવ સાથે ઝળહળતા હતા.
કાયરેશ અને શેરી પટેલ, જે ટીમ વાપીઝનો અભિન્ન ભાગ છે, તેમના વગર પ્રોજેકટ શક્ય ન બન્યો હોત. આ પ્રસંગોના ફોટો કેપ્ચર કરવા બદલ મઝદા ઓડીયોના સરોશ દારૂવાલાનો પણ ખુબ આભાર.

Leave a Reply

*