પારસી ન્યુઝ

ડુંગરવાડીને શબવાહીનીનું દાન

12 મી ફેબ્રુઆરી, 2021 ના રોજ, પારસી અને ઈરાની જરથોસ્તીઓના શબનેે નિવાસસ્થાન / હોસ્પિટલોથી ડુંગરવાડી, મુંબઇ લઈ જવા માટે એક નવી શબવાહિની (ટાટા વિંગર બીએસવીઆઈ હાઈ રૂફ) દાનમાં આપવામાં આવી હતી. શબવાહિની મરહુમ શ્રી જમશેદ ખુરશેદ શેઠના (બોર્ડ ઓફ કોલગેટ પામોલિવ ઇન્ડિયા લિમિટેડના ભૂતપૂર્વ બિન-કાર્યકારી અને સ્વતંત્ર ડિરેકટર)ની પ્રેમાળ સ્મૃતિમાં દાન કરવામાં આવી હતી, જેમનું 27 ફેબ્રુઆરી, 2019 ના રોજ નિધન થયું હતું.

 

*******

આકાશી પ્રકાશના મહેર યઝદ!

મહેર એ તેજ અને દિવ્ય પ્રકાશના દૈવી છે. જો ભગવાનનો અભિવ્યક્તિ ચમકતો હોય, તો મહેર યઝદ તે ચમક છે. આપણા દ્રષ્ટિકોણથી, તે સૂર્યમાંથી નીકળતો પ્રકાશ છે. ખુરશેદ યઝદ સૂર્યના અધ્યક્ષસ્થાને છે અને મહેર આ આકાશી પ્રકાશના યઝાતા છે. એકસાથે, તેઓ અંધકાર, અજ્ઞાનતા અને બધા અનિષ્ટ સામે લડે છે.
ખુરશેદ યઝદ અને મહેર યઝદ દુનિયાને ચાલુ રાખે છે – તેમની કૃપા વિના બધું નાશ પામશે. અવિભાજ્ય, તેમના કાર્યો એકબીજા સાથે સંકળાયેલા છે અને તેમની બંને પ્રાર્થના પણ સાથે છે – ખોરશેદ નિઆએશ અને પછી મહેર નીઆએશ હંમેશા સાથે મળીને પ્રાર્થના કરવામાં આવે છે. મહેર યઝદના ચુકાદા સંપૂર્ણ છે, કોઈની તરફેણમાં અથવા પક્ષપાત કરતા નથી. મહેર યશ્ત શેર કરે છે કે, જ્યારે સમર્પિત અને પવિત્ર હમદીનો મુશ્કેલીમાં હોય છે – નિંદાઓ અને બદમાશો દ્વારા જુલમ થાય છે ત્યારે તેઓ મહેર યઝદને બોલાવે છે, અને મહેર યઝદ ચોક્કસપણે તેમની મદદ માટે આવે છે.
– આદિલ ફિરોઝ રંગુનવાલા

*********

અરનવાઝ મિસ્ત્રી- સમુદાયના દયાળુ ફરિસ્તા

73 વર્ષીય અરનવાઝ જાલ મિસ્ત્રી સમુદાયનું સૌથી લોકપ્રિય નામ છે. તેમની અખૂટ અને સતત સમુદાયની સેવા અને માનવતાવાદી પહેલ માટે જાણીતા, તેમના જીવનના ત્રણ દાયકાઓથી, તેમની હમદીનો માટેની ઉત્કટ શક્તિ, નિસ્વાર્થ સેવા આશ્રચર્યચકિત કરે છે. અરનવાઝ મિસ્ત્રીનું પ્રારંભિક જીવન એકદમ નિયમિત હતું – 18 વર્ષની નાની ઉંમરે લગ્ન કર્યા, તેમની બે પુત્રીઓ યાસ્મિન અને મેહરૂના ઉછેર માટે સમય ફાળવવામાં ખુશી મળી. તેમના બાળકોના શિક્ષણ પૂરું કર્યા પછી, અરનવાઝને નવી ક્ષિતિજ શોધવાની જરૂરિયાત અનુભવાઈ. હંમેશાં અન્યની સહાય તરફ વલણ ધરાવતા, અને ઓછા નસીબદાર લોકોના જીવનમાં મોટો ફેરફાર કરવા માંગતા હતા. 1987માં તેમણે શ્રીમતી સિલ્લા કાવરાના સાથે મુલાકાત કરી ત્યારે તેમણે જેજે હોસ્પિટલના પારસી વોર્ડમાં સોશિયલ વર્કર તરીકે જોડાવાનું કહ્યું હતું. ત્યારથી, તેઓએ પાછા વળીને જોયું નથી, કારણ કે અરનવાઝે પોતાને સંપૂર્ણપણે સામાજિક અને સમુદાય સેવા માટે સમર્પિત કરી દીધા હતા.
– રાઝવીન નામદારીયન

Leave a Reply

*