કુડોઝ ટુ જિયો પારસીની ઓનલાઇન પહેલ! ફન – ટમ્બોલા રમતો અને ઘણું બધું!

ઓનલાઇન પ્રયત્નો અને પહેલ, ખાસ કરીને લોકડાઉન અને ચાલુ રોગચાળા દ્વારા, જીયો પારસી – એક ભારત સરકારના ઉપક્રમે, જે ઘટતી પારસી વસ્તીને વધારવામાં આપણા સમુદાયના પ્રયત્નોને સમર્થન આપે છે અને તેના વધારામાં સહાયક છે – તે પ્રશંસનીય છે!
આ સમય દરમ્યાન વધી રહેલી જરૂરિયાતને ધ્યાનમાં રાખીને, માનસિક સ્વાસ્થ્યની ચિંતા અને એકાંત દરમિયાન બધાની સુખાકારીને ધ્યાનમાં લેવા, ટીમ જિયો પારસી (જેપી) એ તમામ સમુદાયો અને બેકગ્રાઉન્ડમાંના લોકો સુધી પહોંચવા માટે રચનાત્મક વિચારો ઘડ્યા. જેપી કાઉન્સેલરો ગર્ભાવસ્થા, હતાશા, ઘરગથ્થુ અને કામ સંબંધિત દબાણ દરમિયાન કોવિડ તણાવને લગતા વિવિધ મુદ્દાઓ સાથે અસંખ્ય દુ:ખી લોકોને ઓનલાઇન સલાહ આપતા હતા. જેપીએ મુશ્કેલ સમયમાં
આરામ આપવા માટે ચોવીસ કલાક કામ કર્યું.
અમારા સમુદાયના અજોડ લક્ષણો અને સિદ્ધિઓની ઉજવણી કરવા અને સામાન્ય લોકોમાં સર્જનાત્મક યોગદાનને પ્રકાશિત કરવા માટે, ટીમ જેપીએ દર શુક્રવારે સાંજે નિયમિત ઓનલાઇન મીટિંગ્સ દ્વારા શિક્ષણ સાથે મનોરંજન આપવાનું નક્કી કર્યું. આ ફ્રાઇડે ફોરમ્સ અત્યંત લોકપ્રિય છે અને જેપીના ફેસબુક, યુટ્યુબ અને ઝૂમ પ્લેટફોર્મ પર સ્થાપિત અતિથિ વક્તાઓને સાંભળવા માટે દર શુક્રવારે સાંજે 6:0 કલાકે ઓનલાઇન રૂપાંતરિત કરવામાં સેંકડો અનુયાયીઓને મેળવવામાં ભારે સફળતા મળી છે.
સમુદાયની રાષ્ટ્રીય રમત – ઓનલાઇન ટમ્બોલાનો પ્રતિસાદ એટલો તેજસ્વી હતો! ટીમ જેપીની ટીમ એડવેન્ચર સાથેની ચર્ચા દરમિયાન ટમ્બોલા સત્રો પર નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો, કેમ કે ટીમ જેપી વરિષ્ઠ નાગરિકોને આ મહિનાઓ દરમિયાન જે તણાવનો સામનો કરી રહ્યો હતો તે દૂર કરવા માટે ઉત્સુક હતા, જેને પરિવાર અને મિત્રોથી અલગ રાખવામાં આવ્યા હતા. મુંબઇમાં યોજાયેલ પ્રથમ ટમ્બોલા સત્રમાં તારદેવ, નાનાચોક, નેપિયન્સી રોડ, ગ્રાન્ટ રોડ, હાજી અલી અને પારસી કોલોનીઓ અહીં સ્થિત છે – જેમાં લગભગ 250 લોકો રમવા વોટસએપ જૂથમાં જોડાયા છે!
સાંજની પસંદીદાઓને પર્લ તીરંદાઝ અને શામલા આનંદે જીયો પારસી વિશે રજૂઆત કરી. ઉત્તેજક રમતો પછી, દરેકનો આનંદ સાથે સાંજનો અંત આવ્યો અને 12 વિજેતાઓને તેમના ઘરે પહોંચાડાયેલી કેકનું ઇનામ મળ્યું. અવિશ્વસનીય સફળતા હોવાનું સાબિત કરતાં, ટમ્બોલાની ટીમે પીવાયએલએ (અમદાવાદની પારસી યુથ લીગ) ના સહયોગથી અમદાવાદમાં તેનું ઓનલાઇન સત્ર પણ યોજ્યું હતું, જ્યાં 150 થી વધુ ઉત્સાહિત ખેલાડીઓ બીજી આનંદપ્રદ સાંજે ટીમ જેપીમાં જોડાયા હતા. વિજેતાઓને ક્રોકરી અને ઘરની વસ્તુઓ ભેટો રૂપે મળી હતી.
મુંબઇ પાછા, ટમ્બોલા ટીમે હવે અંધેરીથી ગોરેગાંવ સુધીના સમુદાયના સભ્યોને નિયંત્રિત કર્યા, જેમાં પંથકી બાગ, કામા પાર્ક, ધનબાઇવાડી, સાલસેટ, માલ્કમ બાગ, બેહરામ બાગ, ભરૂચા બાગ અને નિર્લોનનો સમાવેશ થાય છે. સુરતમાં પારસી પંચાયતનાં ટ્રસ્ટી યઝદી કરંજીયા અને માહરૂખ ચિચગરની મદદથી, સુરતમાં ફરી એક અન્ય તાંબોલાની સાંજમાં ફરી 150 વધુ લોકો જોડાયા હતા.
જેમ કે સમુદાયના ઘણા સભ્યો આવા ઉત્તમ મનોરંજન માટે આભાર વ્યકત કરે છે, તેમ ટીમ જેપી લોકોના જીવન અને માનસિકતાઓને સકારાત્મકરૂપે પ્રભાવિત કરવાની તેની પ્રતિબદ્ધતાને નવીનીકરણ આપે છે. ટીમ જેપીના શબ્દોમાં, અમે આશા રાખીએ છીએ કે આ વર્ષ અને તે પછીના વર્ષોમાં પણ આશા અને ટેકોનો એક સ્તંભ બનીને રહીશું. ટમ્બોલા ઇવેન્ટસે સાબિત કર્યું છે કે જે સમુદાય સાથે રમે છે તે એક સાથે રહે છે!

Leave a Reply

*