કોવિડને પ્રોત્સાહિત ન કરો – તેને નિરાશ કરો !!

આપણું મન સભાન અને સબ-ચેતનામાં વહેંચાયેલું છે. આશ્ચર્યજનક રીતે, ચેતનામાં આપણા સભાન જીવનનો 90 ટકા ભાગ હોય છે! તે એક અર્ધ-સભાન મન છે જે 24કલાક કાર્ય કરી તમારા શરીરને બનાવે છે તે ક્યારેય સૂતું નથી, જ્યારે આપણે સૂઈએ છીએ ત્યારે પણ નહીં. તે કોવિડ સહિત તમામ અને દરેક બીમારીથી સતત આપણને સુરક્ષિત રાખે છે. આ એટલા માટે છે કે આપણું સભાન સાર્વત્રિક અનંત જીવન અને અનહદ શાણપણ સાથે સતત સંપર્કમાં રહે છે. તે તમને શિકાર, વિનંતીઓ, આવેગ, કલ્પના, વિચારો, પ્રેરણા અને હંમેશાં તમને સાહસિક બનવા, આગળ વધવા, અને વિકસિત થવા માટે પ્રોત્સાહિત કરે છે, જેથી તમે શ્રેષ્ઠ જીવન જીવી શકો.
બધા સારા કાર્યો, સદગુણો, કરુણા, પ્રેમ, પરોપકાર અર્ધ-સભાન દ્વારા આવે છે. મહત્તમ
સ્વાસ્થ્ય અહીંથી પણ આવે છે પરંતુ આપણે નકારાત્મક અથવા ભયભીત વિચારો કરવાથી અથવા રોગના વિચારોને સતત ખોરાક આપીને તેના કામમાં દખલ કરીએ છીએ. જ્યારે કોઈ આ કરે છે, તો તે વ્યક્તિ રોગ, અથવા સૂક્ષ્મજંતુઓ અથવા બેક્ટેરિયા અથવા વાયરસનો ભોગ બને છે. જ્યારે મોટા ભાગની માનવતા કોઈ ચોક્કસ રોગ અથવા વાયરસ વિશે વિચારે છે, ત્યારે તેની ‘સામૂહિક-ચેતના’ ની શક્તિ પ્રચંડ હોય છે અને તે રોગચાળા તરીકે પ્રગટ થાય છે. હાલમાં બરાબર આવું જ થઈ રહ્યું છે. માનવતા કોવિડને ઉર્જા ખવડાવીને તેનો અનુભવ કાયમી કરે છે અને વધારી રહી છે – ખાસ કરીને ડરની ઉર્જા, જે એક ખૂબ જ સાર્વત્રિક કંપન છે.
તો આપણે શું કરવાનું છે? તમે પૂછી શકો છો.
તમે કોવિડને કાયમ માટે પ્રોત્સાહિત કરી રહ્યાં છો, તેના વિશે કુટુંબ અને મિત્રો સાથે સતત વાત કરીને, વોટસએપ અને ફેસબુક પર કોવિડ પોસ્ટની આપલે કરીને, ટીવી પર કોવિડ વિશેની દરેક વસ્તુ જોઈને, તેના પ્રત્યેક પાસા પર ચર્ચા કરીને – તે કેવી રીતે થયું? લક્ષણો શું હતા? તે કેવી રીતે શરૂ થયું? તે ઘરે છે કે હોસ્પિટલમાં? ઓક્સિજન અથવા વેન્ટિલેટર પર? શું તે ઘરની અંદર રહ્યો હતો? શું તેણે સ્ટીમ ઇન્હેલેશન કર્યું?
તાજેતરમાં, એક સ્કૂલ મિત્રના પતિનું મૃત્યુ કોવિડથી થયું હતું અને વ્યસ્ત શરીરએ કોલોનીમાં રહેલા દરેકને કહ્યું હતું કે તેની પત્ની અને પુત્રી હંમેશાં ફરતા હોય છે, ખરીદી કરવા જતા હોય છે, બહાર જમતા હોય છે અને કોવિડ-જંતુઓ ઘરે ગરીબ પતિ પાસે આવતા હતા. આવી વાતો તરત જ બંધ કરો! તે કોઈનું ભલું કરતું નથી. તેના બદલે, માતા અને પુત્રીને પ્રેમ, મિત્રતા અને સાંત્વના આપો કારણ કે તેઓ જાણે છે કે તેઓ શું પસાર કરી રહ્યાં છે!
કોવિડ સંદેશાઓ સોશિયલ મીડિયા પર ફેલાવો નહીં – વધુ સંદેશાઓ, ભયને વધારે છે. તેની વાત ના કરો. વધુ વાત, વધુ કોવિડ! તમે જેની પણ વાત કરો છો અને તેના પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો છો તે તમારા વ્યક્તિગત અનુભવ તરીકે, તેમજ માનવતા માટેના સામૂહિક અનુભવ તરીકે પ્રગટ થાય છે, જેને આપણે ‘રોગચાળો’ કહીએ છીએ.
વિચાર વિશ્ર્વ એ કારણોની વાસ્તવિક દુનિયા છે અને આપણે આપણી આસપાસ જે ભૌતિક વિશ્ર્વ જોઈએ છીએ તે આ વિચારોનું ‘પરિણામ’ છે. દરેક અને દરેક વસ્તુ ‘વિચાર’ તરીકે શરૂ થાય છે. દરેક ડ્રોઇંગ, પેઇન્ટિંગ, કવિતા, લેખ, ફોટોગ્રાફ, શિલ્પ, મકાન એ કોઈના મનમાં પ્રથમ વિચાર હતો. તેવી જ રીતે, દરેક રોગચાળો સામૂહિક-ચેતનામાં ભયના વિચારને કારણે પ્રગટ થાય છે અને પરિણામે સામૂહિક હિસ્ટરીયા થાય છે. ખરાબની અપેક્ષા
રાખશો નહીં! કોવિડની ચર્ચા કરવાનું ટાળો. કેટલા લોકો માંદા પડ્યા અથવા કેટલા મરી ગયા તેના આંકડા રાખવાનું બંધ કરો.
ટીવી એ કોવિડને ફેલાવવા માટે ઉત્તમ સ્ત્રોત રહ્યું છે – તમને કહેવાતા ‘બ્રેકિંગ-ન્યૂઝ’ માં સતત કંટાળાજનક તથ્યો, આંકડા આપવામાં આવે છે, ચેનલ બદલો, કેટલાક મ્યુઝિકલ પ્રોગ્રામ અથવા કોઈ સિરિયલ જુઓ. હકીકતમાં, ટીવીના કેટલાક કાર્યક્રમો તમને હસાવશે અને બદલામાં, તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિને વેગ આપશે!
આ વિશ્વમાં જન્મેલા એક સરેરાશ બાળક, તેના બધા અવયવો સુંદર રીતે કાર્યરત કરવાથી સંપૂર્ણ સ્વસ્થ છે. આ આપણી વાસ્તવિક સ્થિતિ છે. આપણે સ્વસ્થ, જીવંત, ગતિશીલ અને મજબૂત બનવું જોઈએ.
સ્વસ્થ રહેવું એ તમારો અધિકાર અને સ્વાભાવિક છે જ્યાં બીમાર રહેવું એ અકુદરતી છે. તેનો અર્થ એ કે ભૂતકાળમાં, તમારી વિચારસરણી નકારાત્મક હતી. જો તમારો વિચાર તમારા પેટા સભાન મનના રચનાત્મક સિદ્ધાંત સાથે સુસંગત છે, તો તમે બ્રહ્માંડ સાથે સુસંગત છો અને સ્વસ્થ છો. જો તમારા
વિચારો સુમેળમાં નથી, તો પછી આ નકારાત્મક વિચારો તમને વળગી રહેશે, તમને સતાવે છે, ચિંતા કરે છે અને છેવટે રોગ લાવે છે અને જો ચાલુ રહેશે તો એનો અંત મૃત્યુ છે. તેથી, હકારાત્મકતાને સ્વીકારો અને નકારાત્મક વિચારોને ફેકી દો!
મહત્વપૂર્ણ: માસ્ક પહેરવા, તમારા હાથ ધોવા અને સામાજિક અંતર રાખવા જેવી તમામ ફરજિયાત સાવચેતીઓનું હંમેશાં પાલન કરવું જોઈએ.

About - રૂબી લીલાઉંવાલા

Leave a Reply

*