જેજે હોસ્પિટલના પારસી વોર્ડના રહીશોએ જમશેદી નવરોઝની ઉજવણી કરી

21 માર્ચ, 2021 ના રોજ, જે જે હોસ્પિટલના પારસી વોર્ડના 45 રહીશો દ્વારા, તેમના માટેના શુભ પ્રસંગને ઉજ્જવળ કરનારા સમુદાયના સભ્યો સાથે, જમશેદી નવરોઝની ખૂબ જ આનંદ સાથે ઉજવણી કરી હતી. દિવસની શરૂઆત એક જશન સમારોહ સાથે કરવામાં આવી હતી, નિવાસીઓની યાદમાં, જેઓ આ વર્ષે અવસાન પામ્યા હતા, ત્યારબાદ તંદુરસ્તી પ્રાર્થના અને હમબંદગી કરવામાં આવી હતી. સૌથી જૂના રહેવાસી, બરજોર બુચીયાએ અશોદાદ મોબેદોને સોંપી દીધું હતું.
ત્યારબાદ મંડળ મુખ્ય સભાખંડમાં સ્થળાંતર થયું, અને તેમાં હોસ્પિટલના ભૂતપૂર્વ ડીન ડો. ગુસ્તાદ દાવર અને તેમના ધણીયાણી ડો. રેખા દાવર જે ગાયનેકોલોજી ડિપાર્ટમેન્ટના વડા છે. ડો. સંજય સુરાસે – હોસ્પિટલ અધ્યક્ષ અને જીતા – પારસી વોર્ડના હેડ સિસ્ટરે હાજરી આપી હતી.
અરનવાઝ મિસ્ત્રી, જે પારસી વોર્ડના હૃદય અને આત્મા છે અને તેની ઉત્તમ દેખરેખ માટે જવાબદાર છે, તેમણે સતત 34 વર્ષ કેવી રીતે નવરોઝનો દિવસ ઉજવ્યો, તથા તેમના કાયમી સંગઠન વિશે વાત કરી. તેમણે જણાવ્યું હતું કે પારસી વોર્ડ તેમને અન્ય પરોપકારી પ્રવૃત્તિઓમાં આગળ વધારવા માટે પ્રોત્સાહિત કરતું એક પગલું હતું અને સમયની સાથે તેણીએ તેની સેવા-કાર્ય સાથે આધ્યાત્મિકતા વધારી હતી અને વધુને વધુ મજબૂત બનાવી હતી.
તેણીએ માહિતી આપી હતી કે શહેરમાં આ વોર્ડ એકમાત્ર એવી જગ્યા છે જ્યાં પથારીવશ, વૃદ્ધ અને ગરીબ, શારીરિક અથવા માનસિક રીતે વિકલાંગ સમુદાયના સભ્યોને મફત સેવાઓ આપવામાં આવે છે. તેઓનું નિધન થાય ત્યાં સુધી કાળજી લેવામાં આવે છે.
હોસ્પિટલ અધ્યક્ષ, ડો. સંજય સુરાસે પારસી સમુદાયની ઉદારતાની ખૂબ પ્રશંસા કરતાં કહ્યું કે અન્ય સમુદાયોએ પણ પારસી-જરથોસ્તીઓના આ પાસાઓનું અનુકરણ કરવું જોઈએ.
અરનવાઝ મિસ્ત્રીના ગતિશીલ પુત્રી, યાસ્મિન મિસ્ત્રી – ઝેડટીએફઆઈના સ્થાપક અને ડ્રાઇવિંગ ફોર્સ, સમુદાયની અગ્રણી ચેરિટેબલ સંસ્થા, અતિ વિશેષાધિકૃત હમદીનો માટે વિવિધ રાહત પગલાં પૂરી પાડે છે. અમને તમારા માટે ગર્વ છે! ત્યારબાદ અરનવાઝ મિસ્ત્રીએ સર જમશેદજી, જીજીભોય, ડીન, ડોકટરો, નર્સો અને વોર્ડના તમામ સ્ટાફ સહિતના બધાનો આભાર માન્યો – જેમના પ્રયત્નો અને ટેકો વિના તેણી પોતાનું કાર્ય આગળ ધપાવી શક્યા ન હોત. તેમણે તેમના અથાક પ્રયત્નો બદલ તેમની પ્રશંસા કરી જેણે રહેવાસીઓનું જીવન આરામદાયક અને સુખી બનાવ્યું. તેમણે વોર્ડના તમામ દાતાઓ અને શુભેચ્છકોનો તેમના અવિરત સહાય માટે
આભાર માન્યો. ઉજવણીનો અંત તમામ ઉપસ્થિતોને આપવામાં આવેલ નાસ્તા અને પીણા સાથે કરવામાં આવ્યો.
વિગતો અને પૂછપરછ માટે, અરનવાઝ મિસ્ત્રી સાથે
(0) 9821009289 પર સંપર્ક કરો.

Leave a Reply

*