મુંબઇનું પવિત્ર પારસી ગેટ 75 મિટર્સથી વિસ્થાપિત

પારસી સમુદાયના મોટા ભાગને અત્યંત નિરાશ કરનારી ઘટનાઓના બદલામાં બીએમસીએ કોસ્ટલ રોડ પ્રોજેકટ માર્ગ બનાવવા માટે મુંબઈના મરીન ડ્રાઇવ ખાતે સદીથી જુના પવિત્ર પારસી ગેટને સ્થાનાંતરિત કર્યા છે. ટી.એન.એન. ના અહેવાલ મુજબ, ગેટનો એક આધારસ્તંભ 17 એપ્રિલ, 2021 ના રોજ ખસેડવામાં આવ્યો હતો, જ્યારે બીજા સ્તંભને ત્રણ દિવસ પછી ખસેડવામાં આવ્યો હતો.
બીએમસીના અધિકારીના જણાવ્યા મુજબ કાંઠાળ રસ્તો પૂર્ણ થયા પછી, પારસી ગેટનાં થાંભલાઓ મૂળ સ્થાનથી 75 મીટર ઉત્તર પશ્ચિમમાં સ્થળાંતર કરવામાં આવશે. અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે, થાંભલાઓને ખસેડતા પહેલા તમામ પરવાનગી સુરક્ષિત કરવામાં આવી હતી, અને થાંભલાઓ અને બધી સામગ્રી સુરક્ષિત રાખવામાં આવી છે.
પારસી ગેટને બચાવવા માટે ઓનલાઇન પિટિશન શરૂ કરનાર સમુદાયના કાર્યકર હવોવી સુખડવાલાએ કહ્યું હતું કે, પારસી ગેટ પર એક સદીથી આવાં યઝદ (જળદેવતા) ને જરથોસ્તીઓ માન આપી રહ્યા છે. હિન્દુઓ પણ પૂર્ણિમા અને ચંદનવાડી સ્મશાનગૃહમાંથી ભસ્મ અર્પણ કરવા માટે આ સલામત પ્રવેશનો ઉપયોગ
કરે છે.
ભાજપના કોર્પોરેટર હર્ષિતા નારવેકરે કહ્યું હતું કે તેઓ આ મુદ્દાને આગળ ધપાવી રહ્યા છે, એવું લાગે છે કે નાગરિકોની ચિંતાઓ હોવા છતાં બીએમસીએ આગળ વધવાનું નક્કી
કર્યું છે.

Leave a Reply

*