આદિલ સુમારીવાલા સાથે વાર્તાલાપ

ટોક્યો 2020 ઓલિમ્પિકમાં ભારતીય ઓલિમ્પિક એસોસિએશનના પ્રમુખ અને ટ્રેક અને ફિલ્ડ સ્પોર્ટ માટેના એક્ઝિક્યુટિવ બોર્ડના સભ્ય / જ્યુરી સભ્ય

પીટી: પ્રથમ, અમને જણાવો કે તમે રોગચાળો દ્વારા સમયનો સદઉપયોગ કઈ રીતે કર્યો જ્યારે મોટાભાગની પ્રવૃત્તિઓ અટકી ગઈ હતીે?
આદિલ: અમે રોગચાળા દરમિયાન 49 દેશોમાં 2,50,000 થી વધુ લોકો સુધી પહોંચ્યા છે. શરૂઆતમાં, અમારા અભ્યાસક્રમોનો હેતુ ભારતીય એથ્લેટિક્સને સુધારવાનો અને વિકસિત કરવાનો હતો, પરંતુ જલ્દીથી અમે તેને વિશ્વવ્યાપી લોકો માટે ખોલ્યું, અમે આ સમયગાળાનો ઉપયોગ અમારા જ્ઞાનને અસરકારક રીતે અપગ્રેડ કરવા માટે કર્યો. હું અંગત સ્તરે કોચિંગ, સ્પર્ધાઓ, પ્રતિભા ઓળખ અને વધુ સાથે તેમને ઉત્સાહ આપવા માટે ભારતના 600 પ્લસ જિલ્લાઓમાં વ્યક્તિગત રૂપે પહોંચ્યો હતો. આથી, તેમાંના ઘણાને ઓનલાઇન પહેલનો લાભ મળ્યો છે.
પીટી: ટોક્યો ઓલિમ્પિક્સ 2020ની તૈયારીઓ પર આની કેવી અસર પડી?
આદિલ: જો રોગચાળા ન હોત તો તૈયારીઓ વધુ સારી થઈ શકી હોત. પ્રથમ તરંગ પછી, અમે અમારા એથ્લેટ્સને તાલીમ અને સ્પર્ધાઓ માટે વિદેશ મોકલવાની યોજના બનાવી હતી, પરંતુ પરિસ્થિતિએ મંજૂરી આપી ન હતી. તેથી, તેઓએ અહીં રોકાઈને અહીં તાલીમ લેવી પડી પણ હું માનું છું કે ઓલિમ્પિક્સમાં આપણી ભારતીય ટીમ દ્વારા શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરવામાં સક્ષમ હોવું જોઈએ. અગાઉ, અગત્યની સ્પર્ધાઓ યોજાઈ હતી જેમાં રમતવીરોને ભાગ લેવા નથી મળ્યો ઓલમ્પિક્સ જેવી કોઈ મહત્ત્વની ઇવેન્ટ પહેલાં તે તેમના માટે ખૂબ જ નિર્ણાયક હોય છે. તેની અસર આપણા એથ્લેટસ પર પડી શકે છે.
પીટી: એથ્લેટસ માટે, ધ્યાનમાં રાખીને, ખાસ કરીને બાયો-બબલ્સને અનુકૂલન કરવા માટે તે કેટલું અલગ અથવા મુશ્કેલ હશે?
આદિલ: એક વિગતવાર પ્રોટોકોલ સેટ અપ છે, જે દરેકને અનુસરવું પડશે. બધાને બાયો-બબલની અંદર રહેવું પડશે અને કોઈને પણ તેની બહાર નીકળવાની છૂટ રહેશે નહીં – ખરીદી નહીં, રેસ્ટોરન્ટ નહીં. દરેક વ્યક્તિએ સુરક્ષિત રહેવા માટે પ્રોટોકોલનું પાલન કરવું પડશે.
પીટી: ટોક્યો 2020 ઓલિમ્પિકમાં ટ્રેક અને ફિલ્ડ સ્પોર્ટ માટેના જ્યુરી સભ્ય તરીકેની તમારી પ્રતિષ્ઠિત ભૂમિકા વિશે કહો?
આદિલ: દરરોજ વિવિધ ઇવેન્ટસ, વિરોધ-પ્રદર્શન, સમસ્યાઓ હોય છે જ્યાં કોઈએ લાઇનને સ્પર્શ કર્યો હોય, અવરોધ ઉભો કર્યો હોય, અથવા કોઈએ બીજા-એથ્લેટને મધ્યમ-લાંબા-અંતરની દોડમાં અવરોધ આપ્યો હોય અથવા કોઈ વ્યક્તિ ચાલવાને બદલે દોડી રહ્યો હોય. આ મુદ્દાઓ નિયમિતપણે ઉભા થાય છે અને તેને હલ કરવાની જરૂર છે. અમે જ્યુરી રૂમમાં પ્રવેશ કરીશું, 30 જુદા જુદા ખૂણામાંથી રિપ્લે જોવા. સામાન્ય રીતે, દરરોજ, પાંચ જુદા જુદા દેશોના પાંચ જ્યુરી સભ્યો છે. બનતી પ્રત્યેક ઘટના પ્રત્યે કોઈએ થોડું ધ્યાન આપવું પડે છે, તેથી હા, તે એક જવાબદાર અને નિર્ણાયક જવાબદારી છે. અને તમે બધા નિયમો જાણતા હો તેની ખાતરી કરીને તૈયારી કરો છો.
પીટી: તમારી પાસે વ્યાવસાયિક
એથ્લેટિક્સના ક્ષેત્રમાં લાંબી અને પ્રખ્યાત યાત્રા છે. તમારા અનુભવોએ તમારા જીવનને કેવો આકાર આપ્યો છે?
આદિલ: મારો ઉત્કટ અનુભવ રહ્યો છે અને હું મારા ઉત્કટને સંપૂર્ણ રીતે અનુસરી રહ્યો છું. મુસાફરી મહાન રહી છે! હા, ઉતાર-ચઢાવ આવ્યા હતા, મેં ઘણી નિરાશાઓનો સામનો કર્યો છે. પરંતુ હું તે બધાથી બચી ગયો છું. આપણે ક્યારેય હિંમત છોડવી જોઈએ નહીં. પોતાને આગળ ધપાવતા રહો, સખત મહેનત કરો, મુશ્કેલીઓ દૂર કરવા માટે ઉપલબ્ધ તમામ સંસાધનોનો ઉપયોગ કરો અને સૌથી અગત્યનું, સતત રહો. ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો અને ભાવિના નવા લક્ષ્યોને પ્રાપ્ત કરવા માટે તમારી રીતે કાર્ય કરો.
પીટી: તમારા માર્ગદર્શક, જાલ પારડીવાલાએ આપેલ કયું શિક્ષણ જે જીવનભર તમારી સાથે રહ્યું?
આદિલ: તેમણે હંમેશાં કહ્યું, હંમેશા સારું થાય છે; સકારાત્મક વિચારો, સકારાત્મકતા બનાવો અને હકારાત્મક વસ્તુઓ તમારી આસપાસ બનશે! તે કહેશે, છેવટે ત્યાં બહાર જવું જોઈએ, લડવું અને તેનો શ્રેષ્ઠ શોટ આપવો જોઈએ. આજે પણ, હું હંમેશાં બધા એથ્લેટસ સાથે આ શેર કરૂં છું.
પીટી: કોઈ રમતવીરોને તેમના સપનાને ઉત્પાદક રીતે આગળ વધારવા માટે કેવી રીતે પ્રોત્સાહિત કરી શકાય છે, જેથી એક સમુદાય અને રાષ્ટ્ર તરીકે, આપણે રમતગમતની ઉત્તમ હસ્તીઓનો પ્રાપ્ત કરી શકીએ?
આદિલ: એથ્લેટસ માટે તક અથવા વિરામ મેળવવાનું સૌથી મહત્વપૂર્ણ પાસું છે, અને તેથી જ આપણે આંતર-જિલ્લા એથ્લેટિક્સ ચેમ્પિયનશીપ્સ યોજીએ છીએ, જેથી અમે સારી પ્રતિભાને શોધી શકીએ, આગળના સ્તર પર જવા માટે. કારકિર્દી તરીકે લઈ શકાય છે, જ્યારે મારા સમયમાં તે ખરેખર કોઈ વિકલ્પ ન હતો! આજે, સ્પોટર્સ મેનેજમેન્ટ, સ્પોટર્સ માર્કેટિંગ, સ્પોટર્સ સ્પોન્સરશિપ, સ્ટેડિયમ મેનેજમેન્ટમાં હવે ઘણા બધા નવા વિકલ્પો છે.
પીટી: રમતગમતના પારસીઓના સમૃદ્ધ વારસો વિશે તમારા વિચારો શું છે? કારકિર્દીના વિકલ્પ તરીકે રમતોને ધ્યાનમાં લેવા આપણે વધુ યુવાન પારસીઓને કેવી રીતે પ્રોત્સાહિત કરીએ?
આદિલ: ખરેખર આપણો સમૃદ્ધ
વારસો રહ્યો છે, પરંતુ દુર્ભાગ્યે, આજે બહુ ઓછા પારસી યુવાનો રમતગમતમાં ભાગ લે છે. ઘણા બધા બાળકો રમતો રમતા નથી અથવા પોતાને આગળ ધપાવી રહ્યા છે. મને લાગે છે કે આપણા યુવાનોએ રમત પર વધુ સમય આપવો જોઈએ. તે તેમના શરીર, મન અને એકંદર વિકાસ માટે સારું છે. ત્યાં પર્યાપ્ત સુવિધાઓ ઉપલબ્ધ છે. તેઓએ આગળ આવવું જોઈએ અને ભાગ લેવ ો જોઈએ.
પારસી ટાઇમ્સ, આદિલ સુમારીવાલા
અને આપણા તમામ ભારતીય રમતગમતની હસ્તીઓને આગામી ટોક્યો ઓલિમ્પિક્સ માટે ખૂબ ખૂબ શુભેચ્છા પાઠવે છે! તેઓ ટુર્નામેન્ટમાં ચમકે અને ભારતીય ધ્વજને ઉંચો લહેરાતો રાખે!
– બીનાયશા એમ. સુરતી

Leave a Reply

*