આપણે પ્રાર્થના કેમ કરીએ છીએ?

શું તમે માનો છો કે પ્રાર્થનામાં શક્તિ છે? શું તમને એ જાણવાની પૂરતી શ્રદ્ધા છે કે એક માયાળુ અને ઉદાર ભગવાન તમારી પ્રાર્થનાનો જવાબ આપે છે, તમારા બોજોને હળવો કરે છે અને તમારા બધા દુ:ખ સરળતાથી દૂર કરે છે? શું તમે દરરોજ તેની સાથે વાતચીત કરો છો અને વાત કરો છો, તે પૂરતું છે? તમારો અનુભવ કેવો રહ્યો? ભલે તમે માનવાનું પસંદ કરો કે નહીં, કોઈપણ પ્રકારની પ્રાર્થનાના સાબિત ફાયદા છે. પ્રાર્થના ઘણા સ્તરો પર કામ કરે છે. તે શારીરિક, માનસિક રાહત માટેનું એક સાધન છે. આશા અને માન્યતા સાથે નિષ્ઠાપૂર્વક પ્રાર્થના કરવામાં આવે ત્યારે તે ચમત્કારિક સાબિત થઈ શકે છે. જ્યારે તમે પ્રાર્થના કરો છો, ત્યારે તમે ઉચ્ચ શક્તિ સાથે વાત કરી રહ્યા છો. જીવનની કોઈ પણ બાબતનો સામનો કરવા માટે સક્ષમ થવા માટે તે કોઈ મિત્ર સાથે વાત કરવી, પોતાને વધારે ભાર ન આપવું
તેવું છે.
ઈન પ્રેયર લાઈસ પીસ: આપણે હંમેશાં શંકા, મૂંઝવણ અને અંધાધૂંધી વચ્ચે જીવીએ છીએ. પ્રાર્થનાની દૈનિક પ્રથા આપણને આધ્યાત્મિક રાખે છે, વિશ્વનો સામનો કરવા માટે આપણી શક્તિ અને આત્મવિશ્વાસ બનાવે છે પ્રાર્થનામાં શાંતિ રહે છે.
પ્રાર્થના નકારાત્મકતાને ઠપકો આપે છે: પ્રાર્થનાઓ તમારી આસપાસ હકારાત્મકતાનો શિલ્ડ બનાવે છે. પ્રાર્થના આપણને સદાચાર અને આધ્યાત્મિક જાગરણની શક્તિ આપે છે.
પ્રાર્થના રોગનિવારક છે: જ્યારે તમારી દુનિયા ફરતી હોય છે, જ્યારે વાવાઝોડા આવે છે અથવા જ્યારે માંદગી અને થાક આવે છે, ત્યારે પ્રાર્થના સ્થિરતા આપે છે અને નિવારણ થાય છે.
પ્રાર્થના એ ભગવાન સાથેના
તમારા સંબંધનો પુરાવો છે: પ્રાર્થના
આભાર માનવા, કૃતજ્ઞતા, વખાણ અને પૂજા વિશે છે. જો તમે આ કૃત્યોનો અભ્યાસ કરો છો, તો તમે ભગવાન સાથેનો પ્રેમનો આનંદ માણશો.
પ્રાર્થના તમારા દિવસનો સ્વર સુયોજિત કરે છે: તમારા દિવસની શરૂઆત પ્રાર્થનાથી શરૂ કરો, ફક્ત એક નાનો પણ, તે તમારા મગજમાં એક વિપુલ અસર કરે છે અને આનંદથી ભરેલા દિવસનો માર્ગ બનાવે છે.
પ્રાર્થના એ ભગવાન સાથેના
તમારા સંબંધોમાં ભક્તિ છે: દૈનિક પ્રાર્થના ભગવાન અને તેની રીત પ્રત્યેની તમારી પ્રતિબદ્ધતાને વ્યક્ત કરે છે. પ્રાર્થના એ પ્રેમનું એક કાર્ય છે, જે તમારા હૃદયને વિશ્વાસ આપીને, યાદ કરે છે.
પ્રાર્થનાઓનો જવાબ આપી શકાય: પ્રાર્થના પર્વતો ખસેડી શકે છે. પ્રાર્થનાઓ આપણા વતી દેવદૂત ક્રિયા શરૂ કરી શકે છે – આધ્યાત્મિક લેન્સ દ્વારા વિશ્વ અને બ્રહ્માંડને જોનારા લોકોથી વિપરીત, એક ખ્યાલ નિવારક સ્વીકારવામાં મુશ્કેલી અનુભવે છે. ‘ચમત્કાર’ શબ્દ, તેને સંપૂર્ણ રીતે જોડણી કરે છે!
પ્રાર્થના આપણને ‘અનલોક’ કરી શકે છે: આપણે આપણા જીવનમાં પાપો અને અપરાધો એકત્રિત કરીએ છીએ. જ્યારે તમે ભગવાન સમક્ષ કબૂલાત કરો છો, ત્યારે તમે તમારા ખોટા કામોને સ્વીકારો છો, ત્યારે સુધારણા તરફ તમારૂં પ્રથમ પગલું ભર્યું હોય છે.
બીજા માટે પ્રાર્થના કરવી એ સર્વથી શ્રેષ્ઠ પ્રાર્થના છે: આ પ્રાર્થનાનું સૌથી પરિવર્તનશીલ અને જીવન બદલવાનું પાસું છે. જ્યારે તમે બીજા માટે પ્રાર્થના કરવાનું શરૂ કરો છો, ત્યારે નિસ્વાર્થ શરૂ થાય છે. બીજા માટે પ્રાર્થના કરવી એ સૌથી શક્તિશાળી છે. બીજાના હિતમાં પ્રાર્થના એ પ્રાર્થનાનું સાચું અને શુદ્ધ સ્વરૂપ છે. પ્રાર્થનાઓ તમારા જીવનમાં ચમત્કારો પ્રગટ કરી શકે છે. પ્રાર્થનાઓને દૈનિક પ્રેકિટસ બનાવો, તેને કોઈ કારણની જરૂર નથી!
– વીરાં શ્રોફ સંજાણા

Leave a Reply

*