એફએમએસસીઆઇ દ્વારા જેહાન દારૂવાલા પ્રતિષ્ઠિત અર્જુન એવોર્ડ માટે નામાંકિત

પારસી ટાઈમ્સ જાણ કરવામાં રોમાંચિત છે કે આપણા ગતિશીલ
રેસીંગ ચેમ્પ – જેહાન દારૂવાલા ફેડરેશન ઓફ મોટર સ્પોર્ટ ક્લબ્સ ઓફ ઇન્ડિયા (એફએમએસસીઆઈ) દ્વારા 2021 અર્જુન એવોર્ડ માટે સરકાર દ્વારા સર્વોચ્ચ નાગરિક રમતગમત સન્માનમાં ભારત માટે રમતોમાં ઉત્કૃષ્ટ પ્રદર્શન માટે નામાંકિત કરવામાં આવ્યા છે.
એફઆઈએ એફ 2 ચેમ્પિયનશીપમાં વૈશ્ર્વિક મંચ પર ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરનાર અને દેશ અને સમુદાયમાં ગૌરવ લાવનારા 22 વર્ષીય જેહાનના શાનદાર પ્રદર્શનની પાછળ આ નામાંકન આવે છે. કાર્લિન મોટરસપોર્ટ ડ્રાઇવરે ગયા વર્ષે એફ 2 માં તેની પ્રથમ જીત મેળવી હતી, જ્યારે હાલની સીઝનમાં જહાન બેગને ડ્રાઇવર સ્ટેન્ડિંગમાં સાતમા ક્રમે રાખ્યો હતો.
પોતાની ખુશીની વાત જણાવતાં જેહાન દારૂવાલાએ શેર કર્યું કે, મને એફએમએસસીઆઈ દ્વારા પ્રતિષ્ઠિત અર્જુન એવોર્ડ માટે નામાંકિત કરવામાં આવ્યો છે તે મારા માટે ખુબ જસન્માનની વાત છે. ગ્લોબલ પ્લેટફોર્મ પર છેલ્લા 12 વર્ષથી દેશનું પ્રતિનિધિત્વ કરવાનું મારું ગૌરવ છે અને મારા પ્રયત્નોને માન્યતા મળી છે.
આ સમુદાય તથા જેહાન માટે એક ગૌરવપૂર્ણ ક્ષણ છે, જે વૈશ્ર્વિક મોટરસપોર્ટ સ્કેલ પર ભારતીય નામમાં સૌથી વધુ પ્રખ્યાત છે. ફોર્મ્યુલા 2 માં તારાઓની આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રદર્શન માટે જેહાનને આ વર્ષની શરૂઆતમાં 2021 કારાન્ડબાઇક મોટરસપોેર્ટ ઓફ ધ યર શીર્ષક પણ મળ્યો હતો.
2019 એફઆઈએ ફોર્મ્યુલા 3 ચેમ્પિયનશિપમાં એકંદરે ત્રીજા સ્થાને રહીને, જેહાન હાલમાં રેડ બુલ જુનિયર ટીમનો એક ભાગ છે અને કાર્લિન રેસિંગ ટીમ માટે એફઆઈએ ફોર્મ્યુલા 2 ચેમ્પિયનશીપમાં ભાગ લે છે. 2020માં, તે ચેમ્પિયનશીપમાં બે પોડિયમ અને એક જીત સાથે સાતમા સ્થાને રહ્યો.
હાલમાં ચાલી રહેલી 2021 ચેમ્પિયનશીપ સ્ટેન્ડિંગમાં તે સાતમા ક્રમે છે, આ સિઝનમાં પહેલેથી જ બે પોડિયમ પૂર્ણાહુતિ સાથે. દારૂવાલાએ 2021 એફ 1 એશિયન ચેમ્પિયનશીપમાં પણ ભાગ લીધો હતો, જેમાં ત્રણ જીત અને આઠ પોડિયમ પૂર્ણાહુતિ સાથે ત્રીજા સ્થાને રહી હતી. મુંબઇ સ્થિત જેહાન ફોર્મ્યુલા 1 માં સીટ મેળવવામાં ભાવિમાં આગળનું સ્થાન મેળવનાર છે, જેમાં અત્યાર સુધીમાં માત્ર બે ભારતીય ડ્રાઇવરો – નારાયણ કાર્તિકેયાન અને કરૂણ ચાંધોક – સીટ મેળવી શક્યા છે.

Leave a Reply

*