ઝેડએસીએ વિશ્ર્વભરના જરથોસ્તીઓ માટે કરેલું જશન

શનિવાર, 4 સપ્ટેમ્બર, 2021, ખરેખર એક ઐતિહાસિક પ્રસંગ સાબિત થયો, જ્યારે આપણાં પાંચેય ઉચ્ચકક્ષાના વડા દસ્તુરજીઓ – દસ્તુરજી ડો. ફિરોઝ એમ. કોટવાલ; ઈરાનશાહ – ઉદવાડાના દસ્તુરજી ખુરશેદ દસ્તુર; દસ્તુરજી કેકી રવજી મહેરજીરાણા; દસ્તુરજી સાયરસ દસ્તુર; અને દસ્તુરજી ડો. જામાસ્પ દસ્તુર કૈખુશરો જમાસ્પઆસા – આશીર્વાદ અને વિશ્ર્વભરમાં આપણાં સમુદાયને પ્રેમ, શાંતિ, આનંદ, આરોગ્ય અને સમૃદ્ધિનો સંદેશ આપવા માટે ભેગા થયા, સારા સમયને આવકારવા માટે બહેરામ યઝદ જશનના પ્રસંગે ઝેડએસી (ઝોરાસ્ટ્રિયન એસોસિએશન ઓફ કેલિફોર્નિયા ઈન લોસ એન્જલસ, યુએસએ) ખાતે આતશ કદેહમાં એકત્રીત થયા.
ખૂબ જ ઉત્કટ અને સમર્પણ સાથે એરવદ જાલ બરડી, એરવદ ઝરીર ભંડારા અને એરવદ ઝર્કસીસ ભંડારા દ્વારા જશનને વિશ્ર્વભરમાં આપણા જરથોસ્તીઓના લાભ માટે ઝૂમ પર લાઇવ-સ્ટ્રીમ કરવામાં આવ્યું હતું, જે વિશ્ર્વભરમાં રોગચાળા દ્વારા લાદવામાં આવેલા પ્રતિબંધોને કારણે જીવંત ધાર્મિક સમારોહમાં હાજરી આપી શકતા નહોતા. જશનમાં 201 જરથોસ્તીઓની મજબૂત હાજરી જોવા મળી હતી, જેમાં 192 વિશ્ર્વભરમાંથી અને 9 વ્યક્તિગત રૂપે હાજર હતા.
જશન પછી, એરવદ ઝરીર ભંડારાએ 86 વર્ષીય એરવદ જાલ બરડીનોે આભાર માન્યો. જશનમાં ભાગ લેવા બદલ જાલ બરડી, તેમ જ તેમના પુત્ર, ઝર્કસીસ, જશનનું સંચાલન કરવા માટે; તેમણે જશનની હોસ્ટિંગ અને તમામ ઉપસ્થિતોને તેમની હાજરી અને જશનમાં ભાગ લેવા બદલ ઝેડએસીની એક્ઝિક્યુટિવ કમિટીનો આભાર માન્યો. આ જશનનું ઐતિહાસિક મહત્વ સમજાવતાં તેમણે શેર કર્યું, આ બધું જૂન 2021 માં શરૂ થયું, જ્યારે મેં પારસી અખબારોમાં નોંધાયેલી મૃત્યુની ઘોષણાઓ (પાઈદસ્ત/શ્રદ્ધાંજલિઓ) પ્રકાશિત થતી જોઈ, જે દર અઠવાડિયે 50 થી વધુ ચિંતાજનક રીતે વધી ગઈ! મને ભારતમાં મારા સમુદાય માટે ધર્મગુરૂ તરીકે કંઇક કરવાની જરૂર લાગી. તે સમયે જ્યારે મને અમારા ભારતીય ભાઈઓના જીવનમાં મદદ કરવા માટે બહેરામ યઝદ જશન કરવા માટે દિવ્ય દ્રષ્ટિ મળી. બહેરામ રોજ પર એક જશન કરવામાં આવ્યું હતું. લગભગ ત્રણ સપ્તાહ પછી, મૃત્યુદરની સંખ્યા દર અઠવાડિયે આશરે 10 થઈ ગઈ. આથી, દએ માહ – બહેરામ રોજના દિવસે બહેરામ યઝદનુ પવિત્ર જશન કરવામાં આવ્યું હતું. લગભગ ત્રણ સપ્તાહ પછી, મૃત્યુદરની સંખ્યા અઠવાડિયે આશરે 10 થઈ ગઈ. તેથી, બહમન માહ – બહેરામ રોજ પર, વિજયનું જશન કરવામાં આવ્યું હતું. થોડા દિવસો પહેલા, મને સારા સમયને આવકારવા માટે અન્ય એક જશન કરવા અને આપણા સમુદાયને સંબોધવા માટે અમારા બધા આદરણીય પ્રમુખ યાજકોને આમંત્રણ આપવા માટે દિવ્ય સંદેશ મળ્યો. લોકોએ મારી મજાક ઉડાવતા કહ્યું કે કેવો સારો સમય? આપણે ત્રીજા તરંગમાં છીએ! જેના માટે મેં કહ્યું, આપણે સારા સમયને આમંત્રિત કરવાની અને આ વાયરસથી આપણું ધ્યાન આપણા સારા સ્વાસ્થ્ય તરફ ફેરવવાની જરૂર છે કારણ કે જ્યાં આપણું ધ્યાન જાય છે ત્યાં ઉર્જા વહે છે.

Latest posts by PT Reporter (see all)

Leave a Reply

*