સુપ્રીમ કોર્ટે આંતરવિવાહિત પારસી મહિલાઓના કથિત બહિષ્કાર અંગે નોટિસ જારી કરી છે

27 મી ઓગસ્ટ, 2021 ના રોજ, સુપ્રીમ કોર્ટે કેન્દ્ર અને અન્ય લોકોને પડકારતી અરજી પર નોટિસ જારી કરી હતી. મીડિયા અનુસાર, સમુદાયની બહાર લગ્ન કરનાર પારસી મહિલાઓ સાથે કથિત ભેદભાવ અને બહિષ્કાર કરવામાં આવે છે. અરજદારો – એક સગીર જેનું નામ રિયાન આર. કિષ્નાની અને તેની માતા – સનાયા દલાલ છે – બિન-પારસીઓ સાથે લગ્ન કરતી સ્ત્રીઓને સામાજિક અને અન્ય પ્રવૃત્તિઓ, સોશિયલ મીડિયા પર ઉપહાસ કરવા ઉપરાંત સમુદાયના ધાર્મિક કાર્યક્રમમાં ભાગ લેવાની મંજૂરી નથી,.
અરજદારોએ માગણી કરી હતી કે સુપ્રીમ કોર્ટ આ અંગે કોઇપણ પ્રકારના ભેદભાવની ઘોષણા માટે નિર્દેશ આપે. જાતિ, વંશીયતા અથવા પિતૃત્વના આધારે અરજદારો ગેરબંધારણીય છે; સમુદાયના નેતાઓ માટે એક નિર્દેશ છે. ખાતરી કરો કે અરજદારો સામે કોમી અથવા વંશીય આધાર પર કોઈ ભેદભાવ કરવામાં આવતો નથી.
પારસી સમુદાય અને સમાજમાંથી બાકાત; રૂઢીચુસ્તના બે જૂથો દ્વારા સોશિયલ મીડિયા પોસ્ટ્સ કાઢી નાખવી. અરજદારોએ આરોપ લગાવ્યો હતો કે આ પોસ્ટ્સ પરણિત પારસી મહિલાઓ અને તેમના બાળકો, તેમજ સામાન્ય રીતે તમામ બિન-પારસીઓને નિશાન બનાવે છે
એડવોકેટ જાસ્મીન દમકેવાલા દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી અરજીમાં દલીલ કરવામાં આવી હતી કે લગ્ન વ્યક્તિગત પસંદગી છે, મહિલાઓએ બહિષ્કારનો સામનો કર્યા વિના સ્વતંત્ર હોવું જોઈએ.

Leave a Reply

*