સોડાવાટરવાલા અગિયારીને તેના ભૂતપૂર્વ મહિમામાં પુનસ્થાપિત કરે છે

મુંબઈની મરીન લાઇન્સ ખાતે આવેલી જેડી આમરિયા (સોડાવાટરવાલા) અગિયારીને થોડા સમય માટે તાત્કાલિક સમારકામની જરૂર હતી. દિવાલોમાંથી છોડ ઉગતા જોવા મળ્યા હતા, જેના કારણે મોટી તિરાડો પડી હતી. ભારે લિકેજથી બીમ કાટમાળ થઈ ગયા હતા અને બારીઓ તૂટી ગઈ હતી. અંદરના ભાગો છાલવાળા પેઇન્ટથી અંધકારમય હતા, ઘણી જગ્યાએ પ્લાસ્ટર પડ્યા હતા અને તિરાડો સાથે સ્તંભો દેખાતા હતા. થોડા વર્ષો પહેલા, ટ્રસ્ટીઓએ એજન્સીના નવીનીકરણ માટે ભંડોળની અપીલ કરી હતી, પરંતુ કોઈ મોટા સમારકામ કરવા માટે પ્રતિસાદ અપૂરતો હતો.
2020માં, કાયરેશ પટેલની મહેનતથી અગિયારીને રૂ. 38 લાખનું નોંધપાત્ર દાન શ્રીમતી સુનુ બુહારીવાલા તરફથી મળ્યું. મહાન દાતા શ્રીમતી સુનુ બુહારીવાલાએ જુલાઈ 2020માં તેમના પ્રિય પતિ હોશાંગને ગુમાવ્યો હતો, અને તેની યાદમાં ઘણી સંસ્થાઓ દાન આપવાનું શરૂ કર્યું હતું. કાયરેશ પટેલ અને અનાહિતા દેસાઈ પાસેથી અગિયારીની સ્થિતિ અને ટ્રસ્ટીઓ લાંબા સમયથી ભંડોળ એકત્ર કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા હતા તે સાંભળ્યા પછી, શ્રીમતી બુહારીવાલાએ અગિયારીના સમારકામ માટે દાન આપવાનું નક્કી કર્યું. શરૂઆતમાં, તેણીએ રૂ. 30,000/- અને ટૂંક સમયમાં તેને અસાધારણ રૂ. 38 લાખ, જે અગિયારીના સંપૂર્ણ રીતે સમારકામ અને પુન સ્થાપિત કરવાની મંજૂરી આપે છે! ટ્રસ્ટીઓને વધુ રૂ. ડબ્લ્યુઝેડઓ દ્વારા શ્રી જાલ સેઠના પાસેથી 15 લાખ, અને આ દાનોએ સામૂહિક રીતે ટ્રસ્ટીઓને અગિયારીને તેના ભૂતપૂર્વ મહિમામાં પુન સ્થાપિત કરવામાં સક્ષમ બનાવ્યું!
સોડાવોટરવાલા અગિયારીની (ફરવરદીન રોજ, ફરવરદીન માહ) ની સાલગ્રેહ પર, મુખ્ય દાતા શ્રીમતી સુનુ બુહારીવાલા તથા ટ્રસ્ટી, પંથકી અને કેટલાક ભક્તોની હાજરીમાં ઉદ્ઘાટન કરવામાં આવ્યું હતું. જશનની પવિત્ર ક્રિયા પરવેઝ કરંજિયા અને તેમના પુત્ર અરઝાન દ્વારા કરવામાં આવી. જાલ શેઠના કમનસીબે નાદુરસ્ત તબિયતને કારણે હાજરી આપી શક્યા ન હતા. શુભ પ્રસંગે, શ્રીમતી બુહારીવાલાએ કુકાદારૂ સાહેબના ચિત્ર માટે હીરા અને રૂબી પેન્ડન્ટ સાથે સોનાની સાંકળનું દાન કર્યું.
સમારકામ દરમિયાન વિવિધ અણધાર્યા પડકારોનો સામનો કરતા કોન્ટ્રાક્ટર ખુશરૂ સુખડિયા દ્વારા સમગ્ર પુનસ્થાપન કાર્ય હાથ ધરવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ તેમણે તેને વ્યવહારૂ, સસ્તું ઉકેલો સાથે ખૂબ જ અસરકારક રીતે સંભાળ્યું હતું.
અગિયારીના ટ્રસ્ટીઓ – દિનશા વરીઆવા, કેપ્ટન પર્સી માસ્ટર, અનાહિતા દેસાઈ, અસ્પી સરકારી, લીમજી નાનાભોય અને બરજીસ તારાપોરવાલા સમગ્ર નવીનીકરણ પ્રક્રિયામાં સક્રિયપણે સામેલ હતા. દિનશા વરીઆવા, કેપ્ટન માસ્ટર અને અનાહિતા દેસાઈ, ખાસ કરીને, શ્રીમતી સુનુ બુહારીવાલાનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા કાયરેશ પટેલ સાથે, સંપૂર્ણ અમલ સુનિશ્ચિત કરવા માટે, અગિયારીમાં ખુશરૂ સુખડિયા સાથે મળ્યા.
=ફોટો સૌજન્ય સરોશ દારૂવાલા

Leave a Reply

*