અંતે, એક ઠરાવ!

12મી ઓક્ટોબરના રોજ યોજાયેલી છેલ્લા સપ્તાહની બીપીપી બેઠક દરમિયાન, બીપીપીની ચૂંટણીઓ ફરીથી મુલતવી રાખવાનો ઠરાવ, આ વખતે ઓક્ટોબર 2022 સુધી, માત્ર બે ટ્રસ્ટીઓ દ્વારા પસાર કરવામાં આવ્યો હતો, જેના પરિણામે સમુદાય વધુ અને સતત દૂર થઈ શકે છે.
ચેરપર્સન આરમઈતી તિરંદાઝ અને ટ્રસ્ટી વિરાફ મહેતાએ આ ઠરાવ પસાર કર્યો, ટ્રસ્ટી ઝર્કસીસ દસ્તુરની ગેરહાજરીમાં, ચેરપર્સનના વધારાના કાસ્ટિંગ મતના વિશેષાધિકારના ઉપયોગ સાથે – 3:2 બહુમતી તરીકે, નોશીર અને મેં લીધેલા સ્ટેન્ડની વિરુદ્ધ, જે ચૂંટણી મુલતવી રાખવાની કટ્ટર અસંમતિ હતી.
ટ્રસ્ટી ઝર્કસીસ દસ્તુરને પોતાનો મત આપવા માટે રાહ જોવાની મારી વિનંતી ધ્યાન વગર ગઈ અને અધ્યક્ષ તિરંદાઝે તેના બદલે તેના કાસ્ટિંગ વોટનો ઉપયોગ કરવાનું પસંદ કર્યું, ફરીથી બહુમતી કાર્ડ ઉપયોગ કરવાનું નક્કી કર્યું.
વસ્તુઓ થોડા સમયથી માથા પર આવી રહી હતી, કારણ કે તે માત્ર સમુદાયના સભ્યોને તેમના મત આપવાના અધિકારને નકારતા હતા, અને કોર્ટના આદેશોનું ઉલ્લંઘન કરતા હતા. 15મી ઓક્ટોબર, 2021 ના રોજ, જેમ કે નોશીર અને મેં આ લાંબી પરિસ્થિતિને ઉકેલવાનો માર્ગ શોધવાનો પ્રયાસ કર્યો, અમે આ નિષ્કર્ષ પર પહોંચ્યા કે સમાધાન કદાચ સમુદાય દ્વારા સમર્થિત શાંતિપૂર્ણ વિરોધનું આયોજન કરવામાં આવે.
નોશીરે ભૂખ હડતાલનો વિચાર પ્રસ્તાવિત કર્યો અને અમે નક્કી કર્યું કે ચૂંટણી કેવી રીતે અનૈતિક અને ગેરકાયદેસર રીતે મુલતવી રાખવામાં આવી રહી છે તેના આધારે યોગ્ય લોકશાહી પ્રક્રિયાના ગંભીર ઉલ્લંઘન સામે અમારી અસંમતિનો અવાજ ઉઠાવવાનો આ સૌથી શાંતિપૂર્ણ અને સન્માનજનક માર્ગ છે. અમે આશા રાખીએ છીએ કે આ છેવટે સમુદાય અને બીપીપી બંનેના હિતમાં યોગ્ય દિશા આપશે.
આગળ આ સાચા માર્ગના પરિણામે, અમે અમારા સાથી ટ્રસ્ટીઓને આગળનું પગલું ભરવામાં મનાવવામાં સફળ થયા અને આગામી વર્ષે માર્ચમાં ચૂંટણીઓ યોજાશે. જો કે મેં અગાઉની તારીખ માટે દબાણ કર્યું હતું, જેથી નવું બોર્ડ 21મી માર્ચના રોજ શુભ નવરોઝથી શરૂ થઈ શકે, જેના પર સંમતિ ન હતી. તમામ પાંચ ટ્રસ્ટીઓ હવે 27 માર્ચ, 2022 ના રોજ યોજાનારી ચૂંટણી માટે સર્વાનુમતે સંમત
થયા છે.
અંત, આ કિસ્સામાં, ચોક્કસપણે અર્થને યોગ્ય ઠેરવે છે. તે હવે રેકોર્ડની બાબત છે કે તમામ ટ્રસ્ટીઓએ સર્વાનુમતે ટ્રસ્ટ અને સમુદાયના હિતમાં કાર્ય કરવાનું નક્કી કર્યું છે. સરળ શબ્દોમાં કહીએ તો, છેવટે, બીપીપી બોર્ડરૂમમાં બધું બરાબર છે.
હું એક મહત્વપૂર્ણ માપદંડ રજૂ કરવા માંગુ છું, કારણ કે ટ્રસ્ટીઓ હવે ચૂંટણી મોડમાં આવશે. હું પ્રસ્તાવ કરું છું કે આંશિક આચારસંહિતા લાગુ કરવામાં આવે. આનો અર્થ તાત્કાલિક અસરથી ફ્લેટસના કોઈપણ વેચાણને અટકાવવાનો પણ હશે. 31 ડિસેમ્બર, 2021 ના અંત સુધી, ફાળવણી યોજનામાં દર્શાવેલ માર્ગદર્શિકાના સખત પાલન સાથે, વાસ્તવિક જરૂરિયાતવાળા અને લાયક લોકો માટે મકાનોની ફાળવણી ચાલુ રાખી શકાય છે. કટોકટીનો આધાર, નિયમ કરતાં અપવાદ તરીકે, કોઈ ખોટી રમત ન રમે તેની ખાતરી કરવા માટે.
આ આચારસંહિતા ટ્રસ્ટી મંડળ દ્વારા એકદમ અમલમાં હોવું જોઈએ, અને કોઈ છટકબારીનો ઉપયોગ ન કરી શકે.
આ બોર્ડની બહાર નીકળવાની દિશામાં સમુદાયની સિદ્ધિ અને સેવાની ભાવના સાથે અંકિત થયેલ છે, કારણ કે તેની અવિરત લડાઈ, વ્યક્તિગત/સામૂહિક હુમલાઓ અને જાહેરમાં તેના ગંદવાડ ધોવા માટે જાણીતા છે.
હું મારા તમામ સાથી ટ્રસ્ટીઓ, મિત્રો અને સમુદાયના સભ્યોને વિનંતી કરું છું કે તેઓ સોશિયલ મીડિયામાં ટ્રસ્ટીઓ પર હુમલો કરવાથી દૂર રહે.
અમે આ બોર્ડ પર અમારા છેલ્લા પાંચ મહિનાની આશા રાખીએ છીએ, સકારાત્મકતામાં વિતાવીએ, સમુદાયની સેવામાં અમારા રચનાત્મક કાર્યને ચાલુ રાખીએ, જેથી આપણે માથું ઉંચુ રાખીને વિદાય લઈ શકીએ.

Leave a Reply

*