કે11 ના સ્થાપક, એમડી અને પ્રિન્સીપાલ કૈઝાદ કાપડિયાનું અવસાન

એવો સમય હોય છે જ્યારે કોઈ વ્યક્તિને એવા સમાચાર પ્રાપ્ત થાય છે કે તે અસ્વીકાર્ય છે કે તેની વાસ્તવિકતા પર પ્રક્રિયા કરવી અથવા તેને પચાવવી અશક્ય છે. તે તમને સુન્ન કરે છે અને સંપૂર્ણ નિરાશાની સ્થિતિમાં ફક્ત તેની સાથે સમાધાન કરવાનો પ્રયાસ કરે છે. કૈઝાદ કાપડિયાનું બુધવાર, 13 ઓક્ટોબર, 2021 ના રોજ કોવિડને કારણે 49 વર્ષની વયે નિધન થયું હોવાની જાણકારી મળી હતી.
કે11 ફિટનેસ એમ્પાયરનું નેતૃત્વ કરનાર કે11 એજ્યુકેશન પ્રાઇવેટ લિમિટેડના સ્થાપક, મેનેજિંગ ડિરેકટર તરીકે અમારા પ્રિય મિત્ર, કૈઝાદ કાપડિયાના અચાનક નિધનના આઘાતજનક સમાચાર શેર કરવા માટે અમે દિલથી ભાંગી પડ્યા હતા. તેમણે વૈશ્વિક સ્તરે ફિટનેસમાં તેમની વિવિધ સિદ્ધિઓથી સમુદાય અને રાષ્ટ્રને ખૂબ ગર્વ અપાવ્યો હતો. સમગ્ર ફિટનેસ સમુદાય શોકમાં છે. પારસી ટાઇમ્સને આપણા ફિટનેસ લેખક અને એક સાચા શુભચિંતક મેળવવાનો લહાવો મળ્યો હતો.
પુણેમાં વહેલી સવારના સમયે કૈઝાદનું અવસાન થયું, જ્યાં તે તેના વર્ગો ચલાવી રહ્યા હતા. વહેલી સવારે, તેમને થોડી અગવડતા અનુભવાઈ, પરંતુ, પુણેની સસૂન જનરલ હોસ્પિટલના સત્તાવાળાઓના જણાવ્યા મુજબ, કૈઝાદને હોસ્પિટલમાં લાવવામાં આવ્યો ત્યાં સુધીમાં તેમનું નિધન થઈ ગયું હતું. ઇન્ડિયન કાઉન્સિલ ઓફ મેડિકલ રિસર્ચ (આઈસીએમઆર)ની માર્ગદર્શિકા મુજબ, ઝડપી એન્ટિજેન પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું, જે કોવિડ-19 માટે સકારાત્મક દર્શાવે છે.
અંતિમ સંસ્કાર પૂણેમાં કૈલાશ સ્મશાન ભૂમિ પર કરવામાં આવ્યા હતા અને 15 ઓક્ટોબર, 2021ના રોજ મુંબઈના લાલબાગ અગિયારી (હિલા ટાવર્સ) ખાતે પ્રાર્થના સભા યોજાઈ હતી.
ભારતના અજોડ ફિટનેસ ગુરુ અને આરોગ્ય નિષ્ણાત, અને દરેક અર્થમાં, નેશન્સ સ્ટ્રેન્થ કોચ, કૈઝાદ કાપડિયાએ અત્યંત પ્રતિષ્ઠિત કે11 સ્કૂલ ઓફ ફિટનેસ સાયન્સની સ્થાપના કરી.
તેમના સ્વપ્નદ્રષ્ટા નેતૃત્વ હેઠળ, કે 11 સ્કૂલ ઓફ ફિટનેસ સાયન્સ 2018માં ભારતની પ્રથમ વૈશ્વિક માન્યતા પ્રાપ્ત ફિટનેસ એજ્યુકેશન પ્રદાતા બની, જે કે 11 ડિપ્લોમા ધારકોને ભારત સિવાયના અસંખ્ય દેશોમાં વ્યવસાયિક પ્રેક્ટિસ કરવા સક્ષમ બનાવે છે, કોઈપણ વધારાની યોગ્યતા પરીક્ષા આપ્યા વગર.
ભારતના પ્રથમ વ્યાવસાયિક પર્સનલ ટ્રેનર તરીકે પ્રતિષ્ઠિત, કૈઝાદ આપણા રાષ્ટ્ર અને આપણા સમુદાયનું ગૌરવ છે, પોતે રાષ્ટ્રીય સ્તરે સ્પર્ધાત્મક બોડી બિલ્ડર છે.
અમે તેમની પત્ની કલ્યાણી અને તેમના પરિવારના તમામ સભ્યો અને પ્રિયજનો પ્રત્યે દિલસોજી વ્યક્ત કરીએ છીએ. ભગવાન તેમના આત્માને શાશ્વત શાંતિમાં રાખે અને તેમના પરિવારને આ નુકસાનમાંથી સાજા થવાની શક્તિ આપે.

Leave a Reply

*