ટાટા વિશ્ર્વસનીય ગ્રુપ તરીકે જાહેર થયું

એક સ્વતંત્ર ઇક્વિટી સંશોધન ઇક્વિટીમાસ્ટર દ્વારા તાજેતરમાં હાથ ધરાયેલા મતદાનમાં ટાટા જૂથ સૌથી વિશ્વસનીય સંગઠન તરીકે ઉભરી આવ્યું છે. ટાટા ગ્રુપે કુલ મતોમાંથી 66% મત મેળવ્યા, જે 2013માં થયેલા છેલ્લા મતદાનમાં મળેલા મતની સંખ્યા (32%) કરતા બમણા વધારે છે. 17 મોટા કોર્પોરેટ પર મત આપવા માટે કુલ 5,274 લોકોને પસંદ કરવામાં આવ્યા હતા, તેમની વિશ્વસનીયતાના આધારે. 153 વર્ષ જૂનું એવી બિરલા ગ્રુપ અને મુકેશ અંબાણી ગ્રુપ અનુક્રમે 5% અને 4.7% ઓછા મત સાથે બીજા અને ત્રીજા સ્થાને છે.
હકીકતમાં, ટાટા ગ્રુપ સિવાય, અન્ય 16 જૂથોમાંથી કોઈ પણ કુલ સહભાગીઓની સંખ્યાના 5% થી વધુનો વિશ્વાસ જીતી શક્યું ન હતું, જો કે આમાંના ઘણા જૂથો 2013માં યોજાયેલા ઇક્વિટીમાસ્ટરના છેલ્લા મતદાનથી થોડા ક્રમાંકે આગળ વધ્યા હતા. બિરલા ગ્રુપ, ગોદરેજ અને ટીવીએસ બે ક્રમ આગળ વધ્યા છે, મુકેશ અંબાણી ગ્રુપ છ ક્રમ આગળ વધ્યા છે જ્યારે રાહુલ બજાજ ગ્રુપ, જે ચોથા સ્થાને છે, છેલ્લા મતદાનથી નવ ક્રમ આગળ વધ્યા છે.
22મી સપ્ટેમ્બર, 2021ના રોજ મીડિયા નિવેદનમાં ઇક્વિટીમાસ્ટરએ શેર કર્યું હતું, મતદાન દર્શાવે છે કે વિજેતા અને બાકીના કોર્પોરેટ જૂથો વચ્ચે ઘણું અંતર છે. આપણું પોતાનું ટાટા ગ્રુપ સૌથી વિશ્વસનીય સંગઠન તરીકે ટોચ પર આવ્યું! આ સાચા મહાન સ્વપ્નદ્રષ્ટા ઉદ્યોગપતિઓ દ્વારા સ્થાપિત અતુલ્ય દાખલાને ધન્યવાદ!
જમશેદજી ટાટા દ્વારા 1868માં સ્થપાયેલ, ટાટા ગ્રુપ ઓટોમોબાઈલ, વિમાન અને અન્ય ઉત્પાદનોનું ભારતીય બહુરાષ્ટ્રીય સંગઠન ઉત્પાદક છે, જેનું મુખ્ય મથક મુંબઈ, ભારતમાં છે. અનેક વૈશ્વિક કંપનીઓ ખરીદ્યા બાદ તેને આંતરરાષ્ટ્રીય માન્યતા મળી. તે દેશનું સૌથી મોટું અને સૌથી જૂનું ઔદ્યોગિક જૂથ છે, જેમાં દરેક ટાટા કંપની તેના પોતાના ડિરેક્ટર અને શેરધારકોના માર્ગદર્શન અને દેખરેખ હેઠળ સ્વતંત્ર રીતે કાર્યરત છે.

Leave a Reply

*