ટાટા સન્સે 18,000 કરોડમાં એર ઇન્ડિયાની બોલી જીતી વેલકમ બેક, એર ઇન્ડિયા, રતન ટાટાએ મનથી કરેલી ટ્વિટ

8 ઓક્ટોબર, 2021 ના રોજ ટાટા સન્સે રાષ્ટ્રીય કેરિયર, એર ઇન્ડિયાને હસ્તગત કરવાની બોલી જીતી લીધી. ભારતની સોફ્ટવેર કંપનીએ એરલાઇનને ફરીથી હસ્તગત કરવા માટે રૂા. 18,000 કરોડની વિજેતા બોલી મૂકી, અડધી સદીથી વધુ સમય પછી તેણે ભારત સરકારને નિયંત્રણ સોંપ્યું. વેલકમ બેક, એર ઇન્ડિયા, રતન ટાટાએ ભાવનાત્મક નોંધ પર ટ્વિટ કર્યું.
ટાટાના સ્પેશિયલ પર્પઝ વ્હીકલ (એસપીવી), ટેલેસ પ્રાઇવેટ લિમિટેડ વિજેતા બિડર તરીકે ઉભરી આવ્યા છે. એર ઇન્ડિયા અને તેના ઓછા ખર્ચે હાથ ધરાવતી એર ઇન્ડિયા એક્સપ્રેસમાં 100% હિસ્સો ઉપરાંત, વિજેતા બિડમાં ગ્રાઉન્ડ હેન્ડલિંગ કંપની એર ઇન્ડિયા એસએટીએસ એરપોર્ટ સર્વિસીસ પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (એઆઈએસએટીએસ) નો 50% હિસ્સો પણ શામેલ છે. એર ઈન્ડિયા માટે બોલી જીત્યાની થોડી મિનિટો બાદ, ટાટા સન્સના ચેરમેન રતન ટાટાએ ખાનગી ક્ષેત્રમાં પસંદગીના ઉદ્યોગો ખોલવાની તાજેતરની નીતિ બદલ કેન્દ્ર સરકારનો આભાર માન્યો.
ટ્વિટર પર જતા રતન ટાટાએ ભાવનાત્મક નોંધ શેર કરી, ટાટા ગ્રુપ એર ઇન્ડિયા માટે બોલી જીતીને એક મહાન સમાચાર આપ્યા છે. જ્યારે સ્વીકાર્યું કે એર ઇન્ડિયાના પુનનિર્માણ માટે તે નોંધપાત્ર પ્રયત્નો કરશે, આશા છે કે ટાટા ગ્રુપની ઉડ્ડયન ઉદ્યોગમાં હાજરી માટે બજારને ખૂબ જ મજબૂત તક પૂરી પાડશે.
ભાવનાત્મક નોંધ પર, શ્રી જે આર ડી ટાટાના નેતૃત્વ હેઠળ એર ઇન્ડિયાએ એક સમયે વિશ્વની સૌથી પ્રતિષ્ઠિત એરલાઇન્સ તરીકેની પ્રતિષ્ઠા મેળવી હતી. ટાટા પાસે અગાઉના વર્ષોમાં માણવામાં આવેલી છબી અને પ્રતિષ્ઠા ફરીથી મેળવવાની તક છે. જો શ્રી જે આર ડી ટાટા આજે અમારી વચ્ચે હોત તો તેઓ ખૂબ આનંદિત હોત.
આપણે ખાનગી ક્ષેત્ર માટે પસંદગીના ઉદ્યોગો ખોલવાની તાજેતરની નીતિ માટે સરકારને ઓળખવાની અને આભાર માનવાની જરૂર છે.
68 વર્ષના વિશાળ અંતરાલ પછી, દેવા હેઠળ ડૂબેલી, રાષ્ટ્રીય કેરિયર એર ઇન્ડિયા તેના સ્થાપકો – ટાટા સન્સમાં પરત ફરી, દાયકાઓની લાંબી સંઘર્ષનો અંત આવ્યો. આ વર્ષે ડિસેમ્બરના અંત સુધીમાં વ્યવહાર બંધ થવાની ધારણા છે. સરકાર તેના 100% હિસ્સાના વેચાણ માટે ટાટાઓ પાસેથી 2,700 કરોડ મેળવશે.
ટાટા દ્વારા વિજેતા બોલીમાં 15,300 કરોડનું દેવું લેવાનું અને બાકીનું રોકડમાં ચૂકવવાનો સમાવેશ થાય છે. બિડ અંતર્ગત, એર ઇન્ડિયાના તમામ કર્મચારીઓને ટાટા સન્સ દ્વારા એક વર્ષના સમયગાળા માટે રાખવા જોઈએ, જેના પછી તેઓને રાખવા કે વીઆરએસ ઓેફર કરવી તે નકકી કરી શકાશે.
આ પ્રક્રિયા જુલાઈ 2017 માં શરૂ થઈ હતી અને સરકારને ડિસેમ્બર, 2020 સુધીમાં 7 અભિવ્યક્તિઓ પ્રાપ્ત થઈ હતી.

Leave a Reply

*