બીપીપીની ચૂંટણી 27 માર્ચ, 2022 ના રોજ યોજાશે – ઇતિહાસ બનાવનાર ભૂખ હડતાલનો ઉપયોગ કરવા સર્વસંમત ટ્રસ્ટીઓનો નિર્ણય –

20 ઓક્ટોબર, 2021 ના રોજ, બોમ્બે પારસી પંચાયતે એક પ્રેસ રિલીઝ બહાર પાડીને બીપીપીની ચૂંટણીઓના સંદર્ભમાં ટ્રસ્ટીઓ વચ્ચે ચાલી રહેલી મડાગાંઠનો અંત જાહેર કર્યો હતો. ટ્રસ્ટી નોશીર દાદરાવાલાએ ટ્રસ્ટી કેરસી રાંદેરિયા સાથે ભૂખ ઉપવાસનું નેતૃત્વ કર્યું હતું, જે એકતામાં ઉપવાસ કર્યા હતા, બીપીપી ચૂંટણીના પુનરાવર્તિત મુલતવી અટકાવવા અને બહુ-બાકી અને મુદતવીતી બીપીપી યોજવા માટે તારીખ ફાઇનલ કરવા હાકલ કરી હતી. ચૂંટણીઓ જે 350 થી વધુ વર્ષ જૂના બીપીપીના ઇતિહાસમાં આ પ્રથમ વખત હશે જ્યારે ટ્રસ્ટીઓનો વિરોધ કરીને ભૂખ હડતાલ કરવામાં આવી છે.
હાઇકોર્ટ દ્વારા ઘડવામાં આવેલી બીપીપીની ચૂંટણીની યોજના મુજબ, બીપીપીની માલિકીના તમામ ભંડોળ અને સંપત્તિઓ નિયત રીતે ચૂંટાયેલા સાત ટ્રસ્ટીઓના બોર્ડ દ્વારા સંચાલિત થવી જોઈએ અને બોર્ડમાં કોઈ પણ જગ્યા (મૃત્યુ અથવા રાજીનામુ) નેવું દિવસમાં ભરવાની રહેશે.
ચૂંટણીમાં આ સતત સ્થગિત થવાથી નિરાશ, અને બહુમતીની ઇચ્છા સામે લાચાર, ટ્રસ્ટીઓ નોશીર દાદરાવાલા અને કેરસી રાંદેરિયાએ 18 ઓક્ટોબર, 2021 થી અહિંસક, રાજકીય વિરોધના ઉપાય તરીકે ભૂખ ઉપવાસ પર જવાનું નક્કી કર્યું. અન્ય લોકોના દંપતિ જેમણે આ હેતુ માટે એકતા અને ટેકોના પ્રદર્શન તરીકે ઉપવાસ પણ કર્યા.
20 ઓક્ટોબર, 2021સના રોજ બીપીપી પ્રેસ સ્ટેટમેન્ટ શેર કર્યું:
બોમ્બે પારસી પંચાયતના પાંચ સીટીંગ ટ્રસ્ટીઓ સર્વસંમતિથી સમુદાયના સભ્યોને જણાવતા આનંદિત થાય છે કે તેઓએ માનનીય હાઇકોર્ટ, મુંબઈ સમક્ષ તેમની સંમતિ દાખલ કરવા માટે સૌહાર્દપૂર્ણ અને અવિરતપણે ઉકેલ લાવ્યો છે.
પરસ્પર સંમતિની શરતો મુજબ, તમામ ટ્રસ્ટીઓ સંમત થયા છે કે તમામ 7 ટ્રસ્ટીઓ માટે 27 માર્ચ, 2022 ના રોજ ચૂંટણીઓ યોજાશે. ટ્રસ્ટી કાર્યકાળ દરમિયાન પાંચ વર્ષ સુધી ટ્રસ્ટીનું પદ અને વધુમાં વધુ બે ટર્મ, તેમજ વારંવાર મધ્યસત્ર ચૂંટણીને રોકવા માટે યોગ્ય પદ્ધતિ.

Leave a Reply

*