બીપીપીના ભૂતપૂર્વ અધ્યક્ષ અને કમ્યુનિટી સર્વિસના દિગ્ગજ – યઝદી દેસાઈનું નિધન

2જી નવેમ્બર, 2021ના રોજ, બીપીપીના ભૂતપૂર્વ અધ્યક્ષ, યઝદી દેસાઈના અવસાનથી સમુદાયે તેના અગ્રણી રથેસ્ટાર્સમાંથી એક ગુમાવ્યો – એક વ્યક્તિ જેનું હૃદય સમુદાય માટે ખરેખર ધબકતું હતું… એક વ્યક્તિ જેણે તેના પ્રિય પારસી/ઈરાની જરથોસ્તીના કલ્યાણને પ્રાથમિકતા આપી હતી. એક માણસ જેણે પોતાનું જીવન સમુદાયની અંદર અને તેની બહાર જરૂરિયાતમંદ લોકોની સેવા કરવા માટે સમર્પિત કર્યું. ખરેખર ભગવાનનો સાચો માણસ.
અમે અમારા ખૂબ જ પ્રિય હીરોને ગુમાવ્યો છે તે જાણીને સમુદાયનું હૃદય તૂટી ગયું હતું. અમે તેમની પત્ની અનાહિતાની પડખે ઊભા છીએ, જે અન્ય એક સામુદાયિક સેવાની પ્રતિષ્ઠા છે, નુકસાનની આ હૃદયદ્રાવક ઘડીમાં, અમે અહુરા મઝદા માટે યઝદી ગરોથમાનની ઈચ્છા અને શાશ્વત શાંતિ માટે પ્રાર્થના કરીએ છીએ; અને અનાહિતાને બધી શક્તિ અને હિંમતથી આશીર્વાદ આપવા માટે તેણીને આ દુ:ખદ શોકમાંથી સાજા થવાની જરૂર પડશે.
ગયા વર્ષે સ્ટ્રોક આવ્યા બાદ, યઝદી થોડા સમયથી બીમાર હતા. એક રીતે, 2જી નવેમ્બર 2021ના રોજ તેમના નિધનથી તેમની શારીરિક વેદનાનો અંત આવ્યો હતો. તેઓ સમુદાયને ખૂબ પ્રેમ કરતા હતા અને તેમનો સમય, પ્રતિભા અને પૈસા સૌથી વધુ ઉદારતાથી આપ્યા હતા. તેમણે 2008 થી 2015 સુધી પ્રથમ ટ્રસ્ટી તરીકે અને ઓક્ટોબર 2015 થી ચેરમેન તરીકે બીપીપીની સેવા આપી હતી. તેમણે તેમની વિશ્વાસુ ફરજો જુસ્સા અને ખંતથી નિભાવી હતી.
બીપીપીના અન્ય સહ-ટ્રસ્ટીઓ સાથે તેમના વૈચારિક મતભેદો હોવા છતાં, સમુદાય માટે સારું કરવા માટેના તેમના સાચા ઉત્સાહ પર કોઈએ ક્યારેય શંકા કરી નથી. તેમણે અથાક અને નિ:સ્વાર્થપણે કામ કર્યું, તેમના વ્યવસાયિક જીવનને બીપીપીના અધ્યક્ષ તરીકે નિભાવેલી અઘરી જવાબદારી સાથે સંતુલિત કર્યું.
હંમેશા સારી રીતે બહાર આવવુંં, ટાઇ અને સારી રીતે માવજત વાળમાં આકર્ષક દેખાતા, તે તેમની મદદ માંગનારા તમામ લોકો માટે નમ્ર અને મદદગાર હતા.
3જી નવેમ્બરના રોજ ડુંગરવાડી ખાતે તેમની પાયદસ્ત ખાતે તેમને અંતિમ વિદાય આપવા હજારોની સંખ્યામાં આવેલા સમુદાયના સભ્યોનો જોતા તેમણે તેમની અંગત અને વ્યાવસાયિક ક્ષમતામાં કેટલાકના જીવનને સ્પર્શ કર્યો હતો તેનો એક નાનો પ્રમાણપત્ર છે.
યઝદી દેસાઈનું જીવન…
યઝદીનો જન્મ 7મી ઑક્ટોબર, 1959ના રોજ કેટી અને હોસી દેસાઈ – એક મધ્યમ-વર્ગીય પરિવારમાં થયો હતો. તે આદર્શવાદી, ન્યાયી, કુનેહપૂર્ણ અને સંતુલન અને ન્યાયની મજબૂત ભાવના ધરાવતા હતા. તેમણે કોમર્સમાં સ્નાતકની ડિગ્રી પૂર્ણ કરી અને સીએ આર્ટિકલશિપ કરી. યઝદી અને તેમની પત્ની અનાહિતાના લગ્ન 1987 માં થયા હતા. અનાહિતા શબ્દના દરેક અર્થમાં તેમની સાથી અને ભાગીદાર રહી છે – તેમની ઘણી સફળતાઓમાં તેણીનો મોટો ભાગ હતો અને તેનું યોગદાન હતું. તે તેની પ્રથમ અને છેલ્લી નોકરી – પીએન રાઈટર – પેઢીમાં જોડાયા હતા. તેઓ એકાઉન્ટસ આસિસ્ટન્ટમાંથી રાઈટર કોર્પોરેશનના જોઈન્ટ મેનેજિંગ ડિરેકટર, લીગલ એન્ડ કમ્પ્લાયન્સનો હવાલો સંભાળતા હતા. આજે રાઈટર કોર્પોરેશન 5,500 લોકોને રોજગારી આપે છે.
2000માં ક્રીમેટની બંગલીના મુદ્દાએ યઝદીને સમુદાય સેવા તરફ પ્રેરિત કર્યા. ખોજેસ્તે મિસ્ત્રી સાથે તેમણે ડુંગરવાડીમાં ક્રીમેટની બંગલીની સ્થાપના ન થવા દેવા માટે લડત ચલાવી હતી. યઝદીએ સ્વર્ગસ્થ આદિ ડોક્ટરના પારસી વોઈસ સાથે પણ ઘણી રૂઢિચુસ્ત લડાઈઓ લડવા માટે ભાગીદારી કરી હતી જેમ કે કોસ્મોપોલિટન વર્લ્ડ બોડી, જેમાં સભ્યો તરીકે ધર્માંતરિત થયા હોત, અગિયારી જમીનોનો પુન:વિકાસ વગેરે. 2005માં, યઝદી, રૂઢિચુસ્ત દિગ્ગજ – અરિઝ ખંબાતા, ખોજેસ્તે મિસ્ત્રી, હોમી રાનીના, હોશાંગ વાનિયા અને અન્ય સાથે વાપીઝ શરૂ કર્યું, જેમાં હાલમાં લગભગ 5,000 નોંધાયેલા સમુદાયના સભ્યો છે. યઝદી વાપીઝ પેજ સાથે ખૂબ જ સક્રિય રીતે સંકળાયેલા હતા અને આ મંચ પરથી તેમણે બીપીપી ટ્રસ્ટીશીપ માટે 2008માં ચૂંટણી જીતીને પ્રચાર કર્યો હતો. તેઓ 2015માં ફરીથી જીત્યા અને બીપીપીના અધ્યક્ષ બન્યા, જ્યાં સુધી તેમણે 2020માં રાજીનામું ન આપ્યું, ત્યાં સુધી કે જંગી સ્ટ્રોક આવ્યા પછી. તેમનું વિશ્વ સમુદાય સેવા અને બીપીપીની આસપાસ ફરતું હતું.
યઝદી એક અનોખા માણસ હતા – તેને કાર કે બાઇકનો શોખ નહોતો પણ સાઇકલ ચલાવવાનો શોખ હતો! તેે ડ્રીન્ક કે ધૂમ્રપાન નહોતા કરતા. તેમને મોહમ્મદ રફીના ગીતો પસંદ હતા.
અમે અમારા પ્રિય યઝદીને વિદાય આપીએ છીએ, તે જાણીને કે તે આવનારા લાંબા સમય સુધી ઘણા લોકો તેમને યાદ કરશે. તે ગરોથમાન બેહેસ્તને પ્રાપ્ત કરે! અમે અહુરા મઝદા માટે તેમના ઉમદા આત્માને શાશ્વત શાંતિમાં રાખવા માટે પ્રાર્થના કરીએ છીએ, કારણ કે અમે તેમની સમર્પિત અને પ્રેમાળ પત્ની – અનાહિતા દેસાઈ સાથે ઊભા છીએ, જેઓ એટલી જ જુસ્સા, સમર્પણ અને અખંડિતતા સાથે સમુદાયની સેવા કરી રહી છે. ભગવાન તેણીને આ ખૂબ જ મુશ્કેલ સમયે શક્તિ અને હિંમત આપે, આ અવિશ્વસનીય નુકસાનને સહન કરે અને સાજા કરે. અમે અનાહિતાના સમુદાયની સેવાના તેમના ઉત્કૃષ્ટ વારસાને ચાલુ રાખવા અને આગળ વધારવાની આશા રાખીએ છીએ.

Leave a Reply

*