નાતાલનો સાચો અર્થ સમજવો!

બેથલહેમના એક તબેલામાં એક નાનકડા બાળકનો જન્મ થયો અને તે જ સમયે નાતાલની વાર્તા શરૂ થઈ. બાળક મોટેા થઈને પરાજાઓનો રાજાથ બન્યો, માનવતાને શીખવ્યું કે જીવન જીવવાનો એકમાત્ર રસ્તો પ્રેમ છે. પ્રેમ એ નાતાલનો વાસ્તવિક અર્થ છે.
ખ્રિસ્તીના જીવનનો ખરો ઉદ્દેશ્ય પતમારા પાડોશીને તમારી જેમ પ્રેમ કરોથના સંદેશને જીવનમાં આત્મસાર કરવાનો છે. જે સાંભળશે અને સમજશે કે મુક્તિનો અંતિમ માર્ગ એ એકબીજાને પ્રેમ કરવો છે. જ્યાં સુધી આપણે તે ન કરીએ ત્યાં સુધી આપણી પાસે પઅંતિમ વાસ્તવિકતાથ અથવા ભગવાન સાથેની એકતા તરફની આપણી પ્રગતિમાં સહસ્ત્રાબ્દીઓ હશે.
ક્રિસમસનો ખરો અર્થ ખરીદી, ખાવું, પીવું, નાચવું, આનંદ કરવો, ચમકતી રોશની, ક્રિસમસ-ટ્રી અને ડેકોરેશન પાછળ પણ છુપાયેલો છે. હકીકતમાં, ક્રિસમસ એ વર્ષનો સૌથી સુંદર સમય છે, કારણ કે આ સમયમાં પુરુષોનું હૃદય સાચી ભાવનાથી ખોલવામાં આવે છે જેમાં અન્યની જરૂરિયાતો પોતાની સમક્ષ મૂકવામાં આવે છે. આ સમયમાં પ્રાપ્ત કરવાને બદલે આપવામાં ધન્યતા માનવામાં આવે છે!
આજે દુનિયામાં એટલી બધી અશાંતિ દુ:ખ છે, કારણ કે માનવીમાં પ્રેમનો અભાવ છે અને જ્યાં પ્રેમનો અભાવ છે ત્યાં ઝઘડા, ગેરસમજ અને યુદ્ધ જેવું વાતાવરણ પ્રવર્તે છે. તમે દરેક યુદ્ધ જહાજ અને યુદ્ધ-વિમાનને સ્ક્રેપ કરી શકો છો, તમે દરેક બંદૂક, તોપ અને મિસાઇલને કાટ લાગવા દો છો, પરંતુ તે યુદ્ધ બંધ કરશે નહીં. પથ્થરો અને લાકડીઓનો ઉપયોગ કરવો પડે તો પણ લોકો લડતા રહેશે!
એક વ્યક્તિ અને બીજી વ્યક્તિ વચ્ચે, એક રાષ્ટ્ર અને બીજા રાષ્ટ્ર વચ્ચે, અમીર અને ગરીબ વચ્ચે, શક્તિશાળી અને અસહાય વચ્ચેની આધ્યાત્મિક સમજણ શાંતિ, સદ્ભાવના અને સમૃદ્ધિનું નિર્માણ કરશે. જ્યારે પણ માનવજાત આધ્યાત્મિક અજ્ઞાનતાના સૌથી નીચા ઊંડાણમાં ડૂબી જાય છે, પ્રેમ અને સંવાદિતાના કોસ્મિક નિયમોનું ઉલ્લંઘન કરે છે, ત્યારે ભગવાન બ્રહ્માંડ ઘડિયાળમાં નિયત સમયે બાબતોને સમાયોજિત કરવા માટે માનવ-સાધનોનો ઉપયોગ કરે છે. રાષ્ટ્રો વચ્ચેની અશાંતિ, લોકોમાં નૈતિક દુષ્ટતા અને લાખો દુ:ખી લોકોની વેદનાને દૂર કરવા દૈવી-પ્રેરિત માણસ અવતરે છે જેને આપણેે પ્રોફેટ કહીએ છીએ.
ઈસુ આવા જ એક પ્રોફેટ હતા. તેઓ ભગવાન સાથે તેમના ધરતીનું અવતાર પછી સીધા જ ચડ્યા. બધા પુરુષો, સ્ત્રીઓ, બાળકો, પાપીઓ, ધનિકો અને ગરીબો, નમ્ર અને શકિતશાળી બધાને પ્રેમ કરવો એ તેમના જીવનનો ઉદ્દેશ હતો. તેથી જ તે આપણને ભગવાનના પ્રેમ અને સદ્ભાવવનાના શાસનને સમજાવી શકે છે, નસ્ત્રબધા નાના અને મોટા જીવોસ્ત્રસ્ત્ર માટે.
આપણું હૃદય ધમનીઓ, નસો અને વેન્ટ્રિકલ્સ કરતાં વિશાળ છે. દરેક હૃદય ભગવાનનું મંદિર છે. દરેક હૃદયમાં સારી કે ખરાબ, પ્રેમ કરવાની કે નફરત કરવાની શક્તિ રહેલી છે. યોગ્ય પસંદગીઓ બ્રહ્માંડની સર્વોચ્ચ શક્તિ (ઈશ્વર) સાથેના આપણા અંતિમ જોડાણને આગળ વધારે છે. તમને દુ:ખ પહોંચાડનારાઓને પણ જ્યારે તમે તમારા હૃદયમાં લઈ શકો છો ત્યારે તમે ક્રિસમસની સાચી ભાવનાનો અનુભવ કરી શકો છો. આ રીતે, એક સમયે એક દિવસ જીવો ત્યારે તમે શક્ય તેટલું સારું કરો, પ્રગતિ કરો, ત્યાં સુધી કે ઘણા દિવસો, અઠવાડિયા અને વર્ષો એક સાથે જોડાઈ ન જાય અને આ સ્વપ્ન (માયા) ના અંતે આપણે પજીવનથ કહીએ છીએ, જ્યારે આપણે આપણા જીવનમાં પાછા ફરો. પમને ભગવાન સાથે પુન:મિલન તરફ દોરી જતો દરવાજો ખોલવાની ચાવી મળી છેે!થ જેને આપણે પવાસ્તવિક ઘરથ કહી શકીએ.

Leave a Reply

*