રતન ટાટાએ સ્ટાર્ટ-અપ ગુડફેલોનું સમર્થન કર્યું

સ્ટાર્ટ-અપ્સનું બેકઅપ લેવા માટે જાણીતા ટાટા સન્સના ચેરમેન એમેરિટસ રતન ટાટાએ તાજેતરમાં બીજા સ્ટાર્ટ-અપનું સમર્થન કર્યું છે – ગુડફેલો – જે આંતર-પેઢીને મિત્રતા પ્રદાન કરે છે અને પોતાને કમ્પેનિયનશિપ કંપની કહે છે.
શાંતનુ નાયડુ દ્વારા સ્થપાયેલ, જેઓ હાલમાં રતન ટાટાના વ્યવસાય સહાયક છે, ગુડફેલો હાલમાં બીટા પરીક્ષણના તબક્કામાં છે, અને છેવટે વૃદ્ધ લોકોને સાથીદારી પ્રદાન કરવા માટે 30 વર્ષથી ઓછી વયના સ્નાતકોની ભરતી કરવાનું વિચારે છે. સ્નાતકો, જેને ગુડફેલો કહેવાય છે, તેઓ વૃદ્ધોને મિત્રતા પૂરી પાડશે અને તેમની સાથે ચાલવા જવું, કરિયાણાની ખરીદી, ડોક્ટરની મુલાકાત, બેંકનું કામ, તેમને ટેક્નોલોજી શીખવવી, અને તેમને કાગળ અને ઈ-મેઈલમાં મદદ કરવી જેવી વિવિધ પ્રવૃત્તિઓ માટે તેમની સાથે રહેશે. શાંતનુના કહેવા પ્રમાણે, ફક્ત ગ્રાન્ડપાલ્સ સાથે સમય પસાર કરો.
સ્ટાર્ટ-અપ જાન્યુઆરી, 2022માં વ્યાપારી કામગીરી શરૂ કરે તેવું લાગે છે. એકવાર લોન્ચ થયા પછી, ગુડફેલો માસિક સબ્સ્ક્રિપ્શન ચાર્જ કરશે. ગુડફેલો જે રીતે ઓફર કરે છે તે રીતે સાથી અને હૂંફ સાથે એકલા રહેતા વૃદ્ધોને મદદ કરવા માટે આંતર-પેઢીની મિત્રતા એ એક પ્રકારની, અર્થપૂર્ણ અને અધિકૃત રીત છે. હું ગુડફેલો કેવી રીતે આગળ વધે છે તે જોવા માટે ઉત્સુક છું અને શાંતનુ અને તેની યુવા ટીમને ખૂબ ખૂબ શુભેચ્છા પાઠવું છું, રતન ટાટાએ ઈ-મેઈલ કરેલા નિવેદનમાં શેર કર્યું.
એરબીએનબી, બોમ્બે હેમ્પ કંપની, બ્લ્યુસ્ટોન, ગોક્વી, આઈક્યોર, નેસ્ટઅવે, પેટીએમ અને ઓલા ઈલેક્ટ્રીક સહિત લગભગ 50 સ્ટાર્ટ-અપ્સને ફંડ આપ્યું છે. લેન્સકાર્ટ અને અર્બન લેડર – જ્યારે તેમાંથી કેટલાક યુનિકોર્ન બન્યા – સ્ટાર્ટ-અપ માટેનો એક શબ્દ જેની કિંમત 1 બિલિયનથી વધુ છે. વિશ્વના અગ્રણી પરોપકારીઓમાંના એક અને સમુદાયના અગ્રણી તરીકે ઓળખાતા, રતન ટાટા ઈલેક્ટ્રિક વાહનોથી લઈને આરોગ્યસંભાળ અને ગતિશીલતા સુધીના પરોપકારી કારણો ધરાવતી કંપનીઓમાં રોકાણ કરી રહ્યા છે.

Leave a Reply

*